xin giúp đỡ về con card màn hình của laptop

Các thớt khác của it4davn

it4davn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng sáu 2007 lúc 10:53
em xài con laptop Lenovo 3000N100 loại T5500 Core 2 Duo

em đã xem rất kỹ trong Bios không có chỗ nào nâng card màn hình lên cả (share) em xài win xp thì dxdiag báo là 32MB, em cài Vista nó báo 64MB, trong báo giá em mua nó bảo 128 MB share vậy có cách nào share lên không ? em đã download driver mới nhất cài vào mà cũng là 32MB trong Win XP

xin giúp em ạ, em cảm ơn !! :X:X:X

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 11:40
gắn thêm ram vào ;nó sẽ tự share thêm bạn ơi...........

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 14:00
ram bạn bao nhieu MB vậy, nếu 256 thì gắn them vào nhé.
còn 512 thì nhả vào bios xem thử chế độ ram cho card VGA là bao nhiêu. chỉnh lên 128 là xong ngay!

1 Tháng sáu 2007 lúc 19:38
mình củng bị trường hợp như vậy ,mình xài con Lenovo Y400 Ram 1G nhưng trong winXP thì card màn hình chỉ 32M k có cách nào để nâng thêm MB cho màn hình , trong Bios thì k có chổ cho tăng Ram ,có ai biết tại sao k??

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 21:04
Trong win vista thi ngốn ram nhieu hon XP.
-Máy mình nếu xài Xp thì card là 256mb, còn vista thì 384mb.
-Card có bộ nhớ riêng dao động từ 32mb ----> 256 mb khoảng nay là khoảng bộ nhớ zin trên board, ko thể thay đổi dc. Chỉ có cho vay thêm từ RAM thôi

2 Tháng sáu 2007 lúc 06:55
vậy theo nhu bạn USranger thì chỉ khi nào mình xài chương trình cần nhiều ram thì nó sẽ tự động lấy ram thêm ngoài ra thì nó chỉ mặc định 32M thôi ah k cách nào để tăng thêm ram ,vậy có bạn nào biết chương trình nào có thể test để mình biết chính xác số MB mà card màn hình của mình có thể share k vậy ???

2 Tháng sáu 2007 lúc 13:53
sao con lap của em VGA vẩn báo là 128MB nếu sài trong XP, còn VISTA thì chỉ còn 64 MB thôi, các bác nào sài lenovo xem lại trong Bios coi.

2 Tháng sáu 2007 lúc 13:59
à tiện đây cho em hỏi sao con lap của em ấn F11 không recovery được các bác ơi. Em ấn F11 nó mở ra hộp thoại là phải ấn F11 lần nữa để recover nhưng ấn lần nữa thì nó vô win luôn, Các bác nào biết xin chỉ giúp em

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn MÁY TÍNH - LAPTOP 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday