xin giúp đỡ về tình trạng máy xps 1340

Các thớt khác của huynhcam

huynhcam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
sau khi mua máy về em cài lại win 7 32bit và chia ổ đĩa lại thì các ổ đĩa bị đánh dấu chéo màu đỏ, khung bên trái của explorer ko thấy hiện lên biểu tượng cd/dvd như trong hình. tình trạng là bị gì và cách khắc phục như thế nào ạ?

Attachments

31 KB · Đọc: 12

TVinh

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
:D bác nên vào thớt win7 mà đọc,lỗi này là do nó không tương thích với bản 32bit đó,bác cài bản 64bit build 7600 đi ,format lại hết các ổ là hết luôn,hồi đầu em cài win7 32bit cũng thế,XPS 1340 hỗ trợ 64bit đó bác

huynhcam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
cho em hỏi chút dạo này khi vào IE máy hay bị treo đứng cứng ngắt, không làm j được phải tắt máy nóng rồi mở lại thì được, em chua test với các phần mềm khác mà chỉ với ie thôi. cho em hỏi vậy là do ie lỗi hay là do phần cứng của máy ạ.

TVinh

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
cho em hỏi chút dạo này khi vào IE máy hay bị treo đứng cứng ngắt, không làm j được phải tắt máy nóng rồi mở lại thì được, em chua test với các phần mềm khác mà chỉ với ie thôi. cho em hỏi vậy là do ie lỗi hay là do phần cứng của máy ạ.

Bác đang dùng win7 bản nào thế?Hồi đầu mình dùng win7 32bit build 7100 thì cũng bị thế đó

TVinh

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình đang dùng win7 64bit RTM,build 7600,máy chạy ok,ổn định,chạy các ứng dụng,driver của vista vô tư(trước là vista home premium 64bit)

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em cũng cài win7 vào 1340, bản 32 bit, có bị làm sao đâu nhỉ

duclam76

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
em cũng cài win7 vào 1340, bản 32 bit, có bị làm sao đâu nhỉ

mình cũng vậy. đã cài trên nhiều máy cho khách, có thấy bất thường gì đâu???

huynhcam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
vậy các pác cho e hỏi lâu lâu máy em hay bị đứng cứng ngắt phải nhấp nút power vài giây cho tắt hẳn rồi mở máy lại là bị gì ạ? có thể do phần cứng không hay phần mềm thế?em đang đau đầu vụ này mà không bít sao, máy mới mua 2 tháng.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...