Xin giúp sao lưu Partition Dell Restore 6400 ra DVD ???

Các thớt khác của phongluuhuong

phongluuhuong

Vũng Tàu, hự hự ..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 10:27
Xin nhờ các bác - em ở Hà Nội :

Hiện giờ em trong tình trạng bị mất Dell Restore - do máy bị virus - format - cài lại WIn XP Pro sp3 ( bản của đồng chí người ả rập ) :

Em muốn hỏi :

1- Em muôn copy 1 bộ Recovery xịn của máy Dell - bác nào có cho em xin. Cả Home và Pro đều được ạ ( cả 2 thì càng tốt :D ).

2 - Các bác cho em hỏi , nếu em có 1 máy khác cùng đời ( Inspiron 6400 ) và còn bộ Dell Restore trong máy của họ - dùng cách nào để copy ra ngoài được ??????????????????? ( có thể nhìn thấy và sao lưu bằng Windows cùng các trình ghi đĩa như Nero chẳng hạn ).

3 - Nếu em dùng bộ Ghost đó cho máy em, liệu có thể có đầy đủ tính năng Media Direct và update ko (active hợp lệ ý mà)???? Nếu có thể thì phải làm những gì ?

Xin cảm ơn các bác trước ạ !

24 Tháng một 2007 lúc 15:40
Cứ làm thử mới biết được không? Kiếm con máy dell ghost toàn bộ dĩa cứng qua. Mình nghĩ là được vì Khi check số seri windows thì không giống ở tem máy chứng tỏ Dell cũng có bản ghost cho các máy của mình.

nghiadao

TRÙM M.O.D.E.R.A.T.O.R
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 16:27
Tôi có cái đĩa cd của dell
nó để là device driver and diagnostic& utilities .phải cái này không ?

24 Tháng một 2007 lúc 17:03
Từ máy gốc mà bác mượn được, bác làm các bước như sau (để tìm file ghost trong harddisk)
1+ bác dùng đĩa cd hirent's boot để khởi động từ dos
2+ chạy phần mềm Ghost, rồi vào partition thứ 2 hoặc thứ 3 (thường có tên Dell_Restore, tôi nhớ k rõ lắm), thường partition này ẩn đi, nên k thể thấy, chỉ thấy khi vào Dos (boot từ cd Hirent'sBoot thôi)
3+ bác sẽ tìm thấy 1 folder ghi là _Dell_Restore hoặc _Restore,
4+ sau khi tìm thấy bất kỳ 1 file nào có .extension là *.gho thì pác ghi nhớ lại đường dẫn này
5+ sau đó dùng các phần mềm trong đĩa cd Hirent'sBoot rồi copy toàn bộ folder này ra (partition khác, hoặc usb hdd)
6+ dzậy là pác sẽ có 1 bản origin gốc của Hãng Dell.

quên nữa: bác ghost sang máy của pác từ các file vưà copy nhé

Ghi chú: hình như là chỉ dùng đc cho mấy cái máy cùng hãng cũng cùng model. Mình thì đã từng làm dùm từ máy này sang máy khác cùng 1 model thôi
pác có thể vào registry sửa lại số bản quyển của windows cho đúng với máy của pác.

Hi vọng là bác làm đc. chúc thành công

phongluuhuong

Vũng Tàu, hự hự ..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2007 lúc 08:15
nghilp;370617 [COLOR="Red" said:
5+ sau đó dùng các phần mềm trong đĩa cd Hirent'sBoot rồi copy toàn bộ folder này ra (partition khác, hoặc usb hdd)
[/COLOR]
Bác ơ, cụ thể là làm việc này như thế nào ạ ??? :confused: :confused: :confused:

Em chỉ bí nhất là cái này thôi ! :(

25 Tháng một 2007 lúc 10:22
Bác ơ, cụ thể là làm việc này như thế nào ạ ??? :confused: :confused: :confused:

Em chỉ bí nhất là cái này thôi ! :(
Bác cứ sử dụng ghost bung file đó ra ổ C. Lúc đó máy bác gần như là chưa bung win.
Bung win như bình thường.
Khởi động lại -> Lúc màn hình Dell nhấn Ctrl-F11 Nó sẽ chạy tiện ích phục hồi máy.
Kiếm phần file manager thì có thể chép recovery đi đâu tùy thích.
Chúc thành công.
( Nếu máy nhấn Ctrl-F11 được thì không cần phần ghost đầu )

phongluuhuong

Vũng Tàu, hự hự ..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2007 lúc 13:20
Cái khó của em là máy của người khác đang sử dụng cho công việc nên không thể tùy tiện bung WIn trên máy của người ta được bác ạ! Hik...

Thề nên em mới tìm cách chép file Ghost từ partition ẩn để đỡ ảnh hưởng đến người ta ...

Bài viết cần bạn xem thêm

Đương nhiên bạn có thể làm việc này, nếu bạn là thành viên của câu lạc bộ Explorers Club.

Explorers Club - câu lạc bộ dành cho giới siêu giàu có trụ sở nằm ngay tại vùng Thượng Đông Mahattan (New York). Explorers Club t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday