Xin giúp về vấn đề WinXP bị tự đông restart sau khi shutdown

Các thớt khác của maps

maps

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng tư 2007 lúc 08:15
Chào các bác, hổng hiểu sao máy tính của em cứ shutdown là nó restart. Em đã kiểm tra RAM (thay cây khác) nhưng vẫn bị.

Em làm theo hướng dẫn bên dưới thì khi shutdown lại xuất hiện màn hình xanh và nói là dump memory. Em pótay không biết phải làm sao. Mong các bác tư vấn giúp em. Cám ơi mọi người.

You have "automatically restart" selected. (Press WinKey-Break, or (Start/Run/Sysdm.cpl), Advanced Tab, Start Up and Recovery/Settings/System Failure/Unmark "Automatically Restart"/Ok/Ok.

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tư 2007 lúc 08:34
Máy mình cũng bị y như thế , toàn phải tắt bằng cách nhấn giữ phím power . Lúc này thấy rất nhiều máy bị tình trạng như vậy . Nghe nói nguyên nhân là do window tự động update chưa xong thì mình tắt máy sẽ gây ra tình trạng trên . Hiện mình vẫn chưa biết cách khắc phục ngoài việc cài lại win.
Bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo cho anh em với !

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tư 2007 lúc 08:36
Chào các bác, hổng hiểu sao máy tính của em cứ shutdown là nó restart. Em đã kiểm tra RAM (thay cây khác) nhưng vẫn bị.

Em làm theo hướng dẫn bên dưới thì khi shutdown lại xuất hiện màn hình xanh và nói là dump memory.
Do Virus

Bác kiểm tra xem coi chừng bị virus! Lúc trước máy thằng bạn em cũng bị như vậy. format lại và cài win khác vào thử đi bạn!
Ko đc xui dại, desktop để nghịch 1 ngày format cài lại win chục lần ko sao. Nhưng Laptop để cho công việc, trăm thứ bà rằn tích cóp cài đặt chồng chéo, ko phải bỗng dưng mà format cài lại win được ngay đâu.

maps

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng tư 2007 lúc 08:50
Máy mình cũng bị y như thế , toàn phải tắt bằng cách nhấn giữ phím power . Lúc này thấy rất nhiều máy bị tình trạng như vậy . Nghe nói nguyên nhân là do window tự động update chưa xong thì mình tắt máy sẽ gây ra tình trạng trên . Hiện mình vẫn chưa biết cách khắc phục ngoài việc cài lại win.
Bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo cho anh em với !
Dạ đúng như anh Dũng nói đó. Hôm thứ 6 tuần trước máy tự động update. Nhưng bây giờ em đang quan tâm là làm thế nào để khắc phục chứ nếu cài lại máy chắc chết em. Mỗi lần cài lại máy rất là mệt. Nào là backup data, email, điền vào giấy tờ lý do cài lại... nhiều thủ tục rườm rà lắm. Mong tiếp tục nhận được những lời khuyên của các bác.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tư 2007 lúc 09:09
Bác thử vào trang microsoft tải bản update về rồi cài vào xem sao, máy của em cài vô rồi mà nó còn bảo mình chưa install các bản update. Không hiểu tại sao.
Trường hợp bị lỗi khi update, em tìm mãi cũng chả có giải pháp nào trên microsoft cả, thậm chí gửi cả thư.

maps

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng tư 2007 lúc 10:52
Theo kinh nghiệm bản thân thôi: bác thử disable card mạng và wireless trong Device manager rồi shutdown lại xem, có thể phần gây ra lỗi ở card mạng.
Cái này em cũng đã thử rồi, báo cáo bác là vẫn bị lỗi tiếp tục.

lampham said:
Bác thử vào trang microsoft tải bản update về rồi cài vào xem sao, máy của em cài vô rồi mà nó còn bảo mình chưa install các bản update. Không hiểu tại sao.
Trường hợp bị lỗi khi update, em tìm mãi cũng chả có giải pháp nào trên microsoft cả, thậm chí gửi cả thư.
Em cũng đã thử vào website của microsoft để update hết tất cả nhưng vẫn bị lỗi như vậy.

thanhthu_pl said:
Lần trước em cũng bị dùng norton scan chẳng thấy gì dùng Mcafee full scan phát hiện được 2 thằng trong côkie fix nó 1 phát là hết luôn.
Đã full scan virus trong safe mode luôn rồi.

@All: Đến giờ này em phát hiện ra 5 máy bị lỗi như vậy chứ không phải 1 máy nữa rồi. Tiếp tục mong nhận được thông tin từ mọi người.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday