Xin giúp__Cách truyền hình ảnh & game với 8910i

23 Tháng chín 2007 lúc 21:54
Mình có 1 con 8910i, nhưng mấy hôm nay sau khi reset thì không biết cách nào truyền hình ảnh & game với nó được.

Đã thử dùng USB IR, IR & Bluetooth của Nokia N70, IR & Bluetooth SE Z600_T68_K810, IR của laptop tất cả đều có hiện tượng nhận ra thiết bị, tên ... nhưng khi truyền file hình, game thì toàn báo lỗi thiết bị. IR thì bị đứ - báo thiết bị lỗi , ngoài vùng sóng. Bluetooth thì nhận được, send thì treo máy gửi.

Nhưng cổng IR & Bluetooth của máy 8910i của mình 0 hư, vì nếu mình không truyền thì tín hiệu giao tiếp vẫn okie & vẫn đang sử dụng tai nghe bluetooth như bình thường.

Vậy bạn nào biết cách nào (theo mình nghĩ chỉ có truyền cáp) thì giúp mình với.
(không có ý mua bán, nhưng ở Đà Nẵng thực sự tìm 0 ra cáp, bạn nào dư dùng thì PM mình :p).

Thanks all. Ai đã từng truyền Image & Game với con này xin chỉ giúp cách làm & soft _nếu có.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng chín 2007 lúc 23:36
8910i và 1 số "Xê ri" 40 chỉ cho phép 1 giới hạn về kích thước của File được truyền. Bạn truyền File to thì nó báo lỗi là phải.

-Xóa file cũ đi
-Chọn File truyền có kích thước nhỏ thôi

24 Tháng chín 2007 lúc 10:58
mình đã dơn các file image & game của chính dòng máy này về rồi -- dung lượng cực thấp nhưng vẫn không truyền được. Ngay cả dùng PC suite thì nó vẫn error. Để mình up thử FW thử T___T

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday