Xin giúp__Cách truyền hình ảnh & game với 8910i

23 Tháng chín 2007 lúc 21:54
Mình có 1 con 8910i, nhưng mấy hôm nay sau khi reset thì không biết cách nào truyền hình ảnh & game với nó được.

Đã thử dùng USB IR, IR & Bluetooth của Nokia N70, IR & Bluetooth SE Z600_T68_K810, IR của laptop tất cả đều có hiện tượng nhận ra thiết bị, tên ... nhưng khi truyền file hình, game thì toàn báo lỗi thiết bị. IR thì bị đứ - báo thiết bị lỗi , ngoài vùng sóng. Bluetooth thì nhận được, send thì treo máy gửi.

Nhưng cổng IR & Bluetooth của máy 8910i của mình 0 hư, vì nếu mình không truyền thì tín hiệu giao tiếp vẫn okie & vẫn đang sử dụng tai nghe bluetooth như bình thường.

Vậy bạn nào biết cách nào (theo mình nghĩ chỉ có truyền cáp) thì giúp mình với.
(không có ý mua bán, nhưng ở Đà Nẵng thực sự tìm 0 ra cáp, bạn nào dư dùng thì PM mình :p).

Thanks all. Ai đã từng truyền Image & Game với con này xin chỉ giúp cách làm & soft _nếu có.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng chín 2007 lúc 23:36
8910i và 1 số "Xê ri" 40 chỉ cho phép 1 giới hạn về kích thước của File được truyền. Bạn truyền File to thì nó báo lỗi là phải.

-Xóa file cũ đi
-Chọn File truyền có kích thước nhỏ thôi

24 Tháng chín 2007 lúc 10:58
mình đã dơn các file image & game của chính dòng máy này về rồi -- dung lượng cực thấp nhưng vẫn không truyền được. Ngay cả dùng PC suite thì nó vẫn error. Để mình up thử FW thử T___T

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday