Xin góp Ý !

Các thớt khác của thangtruong

thangtruong

GÂY DỰNG
Các pác có thấy lạ là ở chổ này không. Một cái Topic mua bán khi đc rao và có thể nhận đc hàng chục người người trả lời cho cái topic đó(và nó dài đến 4-5 page). Như vậy nếu mình quan tâm đến cái mục đó mỗi lần muốn coi cái thông tin mới nhất về sản phẩm đó phải next tới last record àh, hơi lâu các pác nhỉ ? Sao các pác không Filter cho nó hiễn thị lên đầu ấy, khi click vào topic đó là nó sẽ hiễn thị thông tin mới nhất của sản phẩm ấy.
Thân.

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thangtruong said:
Các pác có thấy lạ là ở chổ này không. Một cái Topic mua bán khi đc rao và có thể nhận đc hàng chục người người trả lời cho cái topic đó(và nó dài đến 4-5 page). Như vậy nếu mình quan tâm đến cái mục đó mỗi lần muốn coi cái thông tin mới nhất về sản phẩm đó phải next tới last record àh, hơi lâu các pác nhỉ ? Sao các pác không Filter cho nó hiễn thị lên đầu ấy, khi click vào topic đó là nó sẽ hiễn thị thông tin mới nhất của sản phẩm ấy.
Thân.

Một sản phẩm hay một chủ đề khi post lên, người xem đầu tiên là muốn xem bài viết mở đầu của nó (dĩ nhiên rồi). Kế đến sẽ là những ý kiến, trả giá, thông tin... xung quanh bài viết đó. Thông thường, nếu bạn làm đúng với trình tự như vậy thì chắc chắn bạn nắm bắt được trọn vẹn nội dung mà những bài viết, ý kiến của các thành viên nêu ra. Cụ thể, trong mục Mua - Bán, đầu tiên bạn cần phải đọc bài rao bán hay thông báo mua. Tiếp theo, bạn cũng nên xem người khác trả giá ra sao, người bán cung cấp thêm thông tin, cách thức giao dịch... về sản phẩm.

Giả sử bạn không cần xem những thông tin ở những trang thảo luận, trao đổi... của của trang rao bán sản phẩm thì có những điều người bán đã nói (như từ chối bán giá nào, thiết bị có kèm theo linh kiện gì, giao dịch ra sao...) bạn sẽ không có cơ hội xem và sẽ hỏi lại. Lúc đó chính bạn sẽ làm cho bài chủ đề dài thêm một cách vô bổ.

Theo quan điểm của tôi là vậy. Và tốt hơn hết, mọi người xem chủ đề bài viết hãy nên xem theo trình tự và thường xuyên theo dõi ý kiến của các bạn thành viên. Nếu muốn xem bài cuối cùng (những bài có 4 - 5 trang) thì bạn có thể click vào Last để xem trang cuối cơ mà.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thangtruong said:
Thân.
Bác chỉnh lại trong mục UserCP ý. Chọn để TOPIC sẽ hiển thị Lastest thread là được.

K

khonghamtien

Lâu ngày không vào diễn đàn , giờ vẫn thấy tồn tại nhiều USER "thối mồm", (xin lỗi vì không tìm được từ nào hợp lý hơn) vào trả lời lăng nha lăng nhăng, mua ko mua, bán cũng chẳng bán, gây mất đoàn kết, dẫn đến thù hằn cá nhân (mặc dù có khi không phải là cố ý). Vậy mà chẳng thấy MOD nào ra tay dẹp loạn.

1 ví dụ là như thế này:

Chẳng hạn các bác "thối mồm| đó ra chợ, đi qua hàng bán GÀ, thấy có người bán GÀ đang bán cho khách, bác ghé vào bảo với người mua Gà là : Gà này GẦY, ăn không ngon bằng Gà TÂY đâu, mua làm gì !!!!!
Xin hỏi con mụ bán GÀ có để cho mấy bác "thối mồm" đó được YÊN THÂN không.

Các bác cứ để ý mà xem, mấy thằng đó chỉ có cái nick thôi, không tên, không tuổi, không địa chỉ, không số ĐT nên nó ăn nói thế được...haha

Vì vậy em kiến nghị các bác nên có quy định các thành viên phải ghi rõ thông tin khi đăng ký và cái này không thay đổi được, làm như vậy đảm bảo các thành viên đăngg ký nick nhố nhăng sẽ ít hơn.

Nhiều lúc thấy thương mấy bác ADMIN, muốn dẹp box mua bán mà không được.

Đề nghị các MOD làm việc HẾT MÌNH và CÔNG TÂM nhé :((

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Kiểu này thì tôi đề nghị không cho phép reply vào các mục rao bán, trong luật lệ đã thông báo rằng chúng tôi không chịu trách nhiệm gì về việc bán và mua giữa hai bên. Nhưng lúc nào cũng bị than phiền, và nghiêm trọng hơn là làm mọi người lại cãi nhau... ảnh hưởng đến mọi người.

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Không nên cực đoan cấm Reply! Tuyển thêm mod, soạn lại luật cho tương đối hợp lý (có tham khảo nhưng cũng cần quyết đoán), cái nào vi phạm, lập tức del ngay, miễn giải thích.

Gần đây, khôg chỉ box Mua bán mà ở một số khu vực khác cũng thấy vài vụ chửi bới lẫn nhau rất thiếu văn hóa. Thế mà mãi chẳng thấy mod nào ra tay cả, toàn phải đợi đến khi A-E nhắc hoặc khi vấn đề đã trở nên khá ồn ã...

Uy tín!

K

khonghamtien

Đúng đấy, có khi phải như thế anh QUỲNH ạ, một số ông rao bán LAPTOP tùm lum cả, có những cty có 3-4 nick liền, rao bán kín cả FORUM luôn, nhìn cũng thấy hãi quá.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi ủng hộ vẫn cho phép Reply, vì như vậy mới biết được sản phẩm đó được người khác đánh giá ra sao, mọi người sẽ tham khảo tích lũy tốt hơn. Spam linh tinh tất nhiên phải xóa.

to khonghamtien: Mặc dù mình không bao giờ vào Box mua bán để xem (nhưng hiện cũng đang khảo giá chuẩn bị mua PDA cũ) nhưng vấn đề mình cần quan tâm hãy xem, vấn đề mà bạn nêu trên có lẽ họ phải lách luật 72 giờ mới được mở New Thread. Mình cũng không trách cứ làm gì! Cũng khó lắm!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...