xin hãy chỉ cách để test máy o2 s

2 Tháng bảy 2007 lúc 09:18
e định mua 1 cái may o2s .nhưng em ko biết coi máy như thế nào. máy đã qua sửa chửa hay chưa. máy còn cứng hay ko? màn hình cảm ứng có nhạy hay ko? Pin zin hay ko? bàn phím có bị gì hay ko? và các bệnh thường gặp của o2s.làm sao để phân biệt hàng chính hãng với hàng trung quốc. Xin các bác chỉ em vài mẹo để phát hiện. Xin cám ơn các bác nhiều:)

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng bảy 2007 lúc 09:58
Có vẻ như cậu chưa có kinh nghiệm gì. Vậy tốt nhất là rủ 1 người có kinh nghiệm đi cùng.

Còn về những điều cậu hỏi, dùng chức năng search trên diễn đàn đi. Từ khóa là O2S thì ra rất nhiều.

tuanbido

Backup_M O D S
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng bảy 2007 lúc 14:17
e định mua 1 cái may o2s .nhưng em ko biết coi máy như thế nào. máy đã qua sửa chửa hay chưa. máy còn cứng hay ko? màn hình cảm ứng có nhạy hay ko? Pin zin hay ko? bàn phím có bị gì hay ko? và các bệnh thường gặp của o2s.làm sao để phân biệt hàng chính hãng với hàng trung quốc. Xin các bác chỉ em vài mẹo để phát hiện. Xin cám ơn các bác nhiều:)
phân biệt với máy trung quốc hay của hãng khác thì chỉ có check Imel thôi bạn, còn những vấn đề khác trên diễn đàn cũng đã nói nhiều rồi.

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng bảy 2007 lúc 15:44
phân biệt với máy trung quốc hay của hãng khác thì chỉ có check Imel thôi bạn, còn những vấn đề khác trên diễn đàn cũng đã nói nhiều rồi.
Mình nghĩ O2S cũng từ nguồn HTC ra nên chắc là TQ hết mà, phải không các bro?

2 Tháng bảy 2007 lúc 23:05
Theo mình khi đi mua máy O2s cũ bạn nên chú ý những điểm sau
_Ko nên nhìn vào hình thức bên ngoài nhiều
_test kỹ những phần sau
+ sóng(nghe,gọi thử) vì o2s có bệnh nghe gọi lả bị re loa
+wifi
+chân xạc( xem có xạc đc ko và cả sync)
+camera
+vào thử chế độ BL xem có đc ko
+Nhìn kỹ màn hình xem có vết loang hay bi thâm đen ko
+Cảm ứng( phần này rất quan trọng ) bạn nên test ở cả 2 trạng thái trượt

Đó là vài lời khuyên khi bạn đi mua máy cũ

Tuy nhiên nếu quen anh em nào hiểu biết thì tốt quá( họ sẽ xem hộ cho bạn)

Chúc bạn mua đc cái máy tốt khỏi bị tiền mất tật mang:D :D :D :D

4 Tháng bảy 2007 lúc 08:52
Có vẻ như cậu chưa có kinh nghiệm gì. Vậy tốt nhất là rủ 1 người có kinh nghiệm đi cùng.

Còn về những điều cậu hỏi, dùng chức năng search trên diễn đàn đi. Từ khóa là O2S thì ra rất nhiều.
Các bác có thể chỉ cụ thể cho em biết cách search ko? em search hoài co thấy gì đâu. Nếu các bác co rủ lòng thương thì viết lại giùm em nha. cám ơn các bác nhìu

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday