Xin help về nâng cấp RAM cho 5583

Các thớt khác của vietnamx

vietnamx

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng một 2008 lúc 00:18
Tớ đang xài Acer Aspire 5583NWXMi, hiện xài 2 thanh 512MB.
Ko biết loại này có nhiêu khe cắm RAM nhỉ?
CÓ thể nâng cấp RAM lên 2GB ko?

À còn nữa, card màn hình hiện chỉ là loại NVIDIA Geforce 7300 128 MB (hình như là 64bit), giờ muốn nâng cấp lên card tầm 256MB (128 bit) có ổn ko nhỉ?

Ai có kinh nghiệm share tớ với !
THanks.

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 00:23
Loại này có 2 khe cắm Ram bác à và cho phép nâng cấp tối đa là 2Gb Ram.

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 00:28

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 11:55
Đa số dòng Acer từ đời DDR II đã có thể nâng cấp lên 4GB rồi, thông tin tương tự bạn nên tự search trên trang chủ acer global.acer.com , nếu ko có thông tin hãy hỏi nha, mình thấy search trên ấy rất dễ.
Còn đây là các ảnh loại RAM nâng cấp, rửa mắt nào
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=78573

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 15:27
Đa số dòng Acer từ đời DDR II đã có thể nâng cấp lên 4GB rồi, thông tin tương tự bạn nên tự search trên trang chủ acer global.acer.com , nếu ko có thông tin hãy hỏi nha, mình thấy search trên ấy rất dễ.
Còn đây là các ảnh loại RAM nâng cấp, rửa mắt nào
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=78573

Chú E lại hơi quá rồi ! Laptop nào cũng thế, dung lượng ram tuỳ thuộc vào chipset và 1 số trường hợp phụ thuộc vào nhà sx máy. Nếu sử dụng chipset 915/ATI chipset thì chỉ support 2GB tối đa. Hầu hết các máy sử dụng chipset intel 945/965 thì hỗ trợ 4GB, 1 số trường hợp ít ỏi là chỉ hỗ trợ 2GB ( 940/960... )

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 16:58
Chú E lại hơi quá rồi ! Laptop nào cũng thế, dung lượng ram tuỳ thuộc vào chipset và 1 số trường hợp phụ thuộc vào nhà sx máy. Nếu sử dụng chipset 915/ATI chipset thì chỉ support 2GB tối đa. Hầu hết các máy sử dụng chipset intel 945/965 thì hỗ trợ 4GB, 1 số trường hợp ít ỏi là chỉ hỗ trợ 2GB ( 940/960... )
Hehe, có quá gì đâu, nhưng đa số là thế mà, 2GB / khe , cộng lại chả là 4 GB sao. Em dùng chipset ATI đây mà vẫn up được 4GB đấy thôi, hay do dùng AMD nó tích hợp Memory Controller vô nhỉ :D CPU ko ảnh hưởng tới chipset, dòng Intel ít dùng qua nên ko bít nhiều, có gì quá xin các bác 2 chữ ...ĐẠI XÁ nhá.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday