Xin hỏi bệnh của con Laptop này

Các thớt khác của Major0418

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười hai 2007 lúc 10:49
Em vừa mua 1 con IBM T41, khi vào phần Task Manager, trong Performance, chỉ số của CPU hoạt động rất cao, thường tăng, giảm liên tục. Có lẽ là do lỗi HDD, xin hỏi có ai biết phần mềm nào dùng để Test HDD ko? Xin cảm ơn
cũng bình thường thôi bạn...............

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười hai 2007 lúc 11:34
Em vừa mua 1 con IBM T41, khi vào phần Task Manager, trong Performance, chỉ số của CPU hoạt động rất cao, thường tăng, giảm liên tục. Có lẽ là do lỗi HDD, xin hỏi có ai biết phần mềm nào dùng để Test HDD ko? Xin cảm ơn
Nếu bạn dùng Windows Vista, thì việc CPU trồi sụt liên tục là điều khá bình thường. Dường như Windows Vista có quá nhiều tác vụ chạy nền, khiến cho CPU luôn bận rộn :)

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười hai 2007 lúc 18:40
Virus đấy, bạn thử cài lại win xem vấn đề này còn xảy ra nữa ko ( cài từ DOS ấy, đừng cài từ win )

Bạn cũng có thể xem = trình Process Explorer xem cái j` đang chiếm giữ CPU của bạn để quyết định.

billtruc

/dis'kʌvəri - ai laik it/
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 09:38
CPU Usage tăng giảm liên tục, từ 1 -> 18, 20%. Mình Test HDD rùi, vẫn OK.Mình dùng Win XP2. Vừa rồi cài thêm Kaspersky nữa, khởi động máy, tính từ lúc màn hình Welcome đén lúc vào hơi lâu, như vậy có ổn định không?
Vào Run -> msconfig -> Startup bỏ bớt những cái không cần thiết, xài NAV chả bao giờ CPU_Usage > 0%

10 Tháng mười hai 2007 lúc 21:07
CPU Usage tăng giảm liên tục, từ 1 -> 18, 20%. Mình Test HDD rùi, vẫn OK.Mình dùng Win XP2. Vừa rồi cài thêm Kaspersky nữa, khởi động máy, tính từ lúc màn hình Welcome đén lúc vào hơi lâu, như vậy có ổn định không?
Máy khởi động lâu một chút sau khi cài một chương chình nào đó là hoàn toàn bình thường. Kasper của bạn cũng không tìm thấy con virus nào thì cứ vô tư mà dùng đi bạn à. Máy mình dùng BKAV còn chẳng sao cơ mà :D .

13 Tháng mười hai 2007 lúc 01:46
Máy khởi động lâu một chút sau khi cài một chương chình nào đó là hoàn toàn bình thường. Kasper của bạn cũng không tìm thấy con virus nào thì cứ vô tư mà dùng đi bạn à. Máy mình dùng BKAV còn chẳng sao cơ mà :D .
Kasper thì hơi nặng máy thật đấy !!!! O dùng thì tắt đi thôi bạn ah`

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday