Xin hỏi bệnh của con Laptop này

Các thớt khác của Major0418

Major0418

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng mười hai 2007 lúc 17:39
Em vừa mua 1 con IBM T41, khi vào phần Task Manager, trong Performance, chỉ số của CPU Usage tăng giảm liên tục, từ 1 -> 18, 20%. Mình Test HDD rùi, vẫn OK. Mình dùng Win XP2. Vừa rồi cài thêm Kaspersky nữa, khởi động máy, tính từ lúc màn hình Welcome đén lúc vào hơi lâu, như vậy có ổn định không?

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2007 lúc 18:42
Em vừa mua 1 con IBM T41, khi vào phần Task Manager, trong Performance, chỉ số của CPU Usage tăng giảm liên tục, từ 1 -> 18, 20%. Mình Test HDD rùi, vẫn OK. Mình dùng Win XP2. Vừa rồi cài thêm Kaspersky nữa, khởi động máy, tính từ lúc màn hình Welcome đén lúc vào hơi lâu, như vậy có ổn định không?
Cái Kas này nó vậy áh. khi khởi động nó scan hết starup rồi mới cho vô nên hơi lâu thôi. vô seting config lại nha.

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2007 lúc 18:46
Không có gì phải lo cả đâu bạn. Chỉ số đó thay đổi là bt mà, khi nào chạy nhiều ứng dụng thì chỉ số đó tăng lên, ko thì lại giảm đi. RAM cũng vậy luôn.

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2007 lúc 22:16
Để chắc ăn, bác vào SafeMode kiểm tra thử. Nếu CPU ổn định dưới khoảng 2%-3% là bình thường. Còn trong Win, CPU tăng giảm liên tục có thể là do các dịch vụ hoặc chương trình khởi động theo Win.

10 Tháng mười hai 2007 lúc 01:44
cài thêm phần mềm thì nó phải nặng thêm chứ bác, nếu cứ như xưa thì đâu có chuyện nâng cấp máy tính

các chương trình diệt virut hầu như sẻ làm cho máy chậm đi nhiều khi khởi động (chắc là nó đang chạy ẩn cái gì đó :D )

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Tìm đại lý Balo - Túi xách thời trang toàn quốc

Công ty TNHH Panna8 - thương hiệu TBWIN (14 năm có mặt ở thị trường) đang mở rộng kênh phân phối sản phẩm trên toàn quốc. Với sản phẩm thiết kế độc đáo, bắt mắt, công ty Panna8 có xưởng sản xuất, không ...
Lazada Vietnam Master card on Monday