Xin hỏi cách gỡ hoàn toàn soft xdaShutdown

vdung1972

My Home Page is HHVN
Staff member
GÂY DỰNG
Trước đây mình có cài phần mềm xdaShutdown 1.01 vào trong Device, sau khi chạy một thời gian thì phát sinh lỗi, sau đó mình đã remove rồi nhưng khi nhấn và giữ nút POWER thì thông báo do mình tháo phần mềm này ra và bắt mình cài lại. Không tắt hoàn toàn nguồn từ phần cứng được.

Mình đã vào regetry rồi nhưng không thấy key này ở đâu để xoá.

Các bác cho hỏi có cách nào tháo hoàn toàn phần mềm này ra không và bằng soft gì, mình không muốn HR vì tiếc một số phần mềm nhất là VM đang xài ngon.

Các bác giúp mình với, thanks

vdung1972

My Home Page is HHVN
Staff member
GÂY DỰNG
Tuy chưa có ai trả lời nhưng em đã tìm được cách xử lý, nhân tiện post lên đây phòng ai có bị thì xử lý:

Bạn cài lại phần mềm xdaShutdown, sau đó chạy phần mềm vào Menu/Shorcuts/Remove Long Power Press là OK. Bạn thoát ra và nhấn thử lại nút Power xem nó hoạt động lại bình thường chưa? Nếu OK thì bây giờ bạn có thể Remove xdaShutdown và sau đó máy của bạn lại hoạt động bình thường

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tuy chưa có ai trả lời nhưng em đã tìm được cách xử lý, nhân tiện post lên đây phòng ai có bị thì xử lý:

Bạn cài lại phần mềm xdaShutdown, sau đó chạy phần mềm vào Menu/Shorcuts/Remove Long Power Press là OK. Bạn thoát ra và nhấn thử lại nút Power xem nó hoạt động lại bình thường chưa? Nếu OK thì bây giờ bạn có thể Remove xdaShutdown và sau đó máy của bạn lại hoạt động bình thường
sao phải rắc rối thế nhỉ? bác đã gỡ nó bằng công cụ uninstallation trong SKtools chưa vậy? những PM nặng và gỡ lâu em thường dùng chú SKTools này đễ gỡ hết à

vdung1972

My Home Page is HHVN
Staff member
GÂY DỰNG
sao phải rắc rối thế nhỉ? bác đã gỡ nó bằng công cụ uninstallation trong SKtools chưa vậy? những PM nặng và gỡ lâu em thường dùng chú SKTools này đễ gỡ hết à

Không phải là rắc rối mà phần mềm này có chức năng chiếm quyền của nút POWER trong máy, do đó nếu không cài lại và bỏ chức năng này của phần mềm thì sẽ bị đụng với phần cứng. Kể cả khi remove phần mềm đi rồi thì chức năng này của nó vẫn còn, khi nhấn nút POWER >5s thì nó vẫn báo lỗi do đã remove soft này và bắt phải cài lại.

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Không phải là rắc rối mà phần mềm này có chức năng chiếm quyền của nút POWER trong máy, do đó nếu không cài lại và bỏ chức năng này của phần mềm thì sẽ bị đụng với phần cứng. Kể cả khi remove phần mềm đi rồi thì chức năng này của nó vẫn còn, khi nhấn nút POWER >5s thì nó vẫn báo lỗi do đã remove soft này và bắt phải cài lại.

Bạn thử tìm và xóa hết file lien quan trong Window/Startup xem nhé

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em cũng đoán thế, có lẽ khi cài đặt PM đã tự bung vào My Device 1 vài file định dạng kiểu *.ini hay *.txt và nó gây xung đột khi thực thi lệnh shut down
@phamhien: nếu bác có thể cho biết các file liên quan cụ thể tên là gì thì tốt biết mấy, chứ trong start up thì vô khối, biết delete cái nào

Bài viết cần bạn xem thêm

Mẫu bồn tắm nằm Amazon giá rẻ​

Mẫu bồn tắm nằm Amazon giá rẻ liệu có chất lượng tốt không là băn khoăn của rất nhiều người tiêu dùng, bởi đây là thương hiệu khá được ưa chuộng hiện nay. Vậy hãy cùng tìm hiểu ngay sau đây để có đượ ...