xin hỏi cách tối ưu hóa cho o2 mini và PPC nói chung

11 Tháng một 2007 lúc 23:48
tớ xin được chỉ giáo cách tối ưu hóa cho mini và các loại o2 nói chung, không biết nó có giống như mình tối ưu hóa PC một cách thủ công hay không, vd như can thiệp registry, disable những dịch vụ & phần cứng không dùng đến, chỉnh theme, xóa những thứ không cần thiết trong \windows.........? xin được các cao thủ chỉ giáo cụ thể.
tks

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 23:56
tớ xin được chỉ giáo cách tối ưu hóa cho mini và các loại o2 nói chung, không biết nó có giống như mình tối ưu hóa PC một cách thủ công hay không, vd như can thiệp registry, disable những dịch vụ & phần cứng không dùng đến, chỉnh theme, xóa những thứ không cần thiết trong \windows.........? xin được các cao thủ chỉ giáo cụ thể.
tks
Đầu tiên bác Cook Rom để loại bỏ những thứ không cần thiết, tiếp đến cài soft, bác cố gắng tránh cài vào Ram càng nhiều càng tốt, chỉ những soft nào cần thì mới cài vào Ram thôi, để cho Ram lớn chạy chương trình sẽ nhanh và mượt hơn. Tiếp theo là cài thêm chương trình dọn dẹp bộ nhớ (vd như Memmaid chẳng hạn) để quét những file rác, tối ưu hoá hệ thống.

12 Tháng một 2007 lúc 09:08
Gần giống như máy tính chứ không hẳn là y chang đâu nhé.tốt hơn hết bạn nên coi lại các bài viết trước đây đi.Học hỏi thêm nhiều cái cơ bản trước đi đã rồi hãy nghĩ đến chuyện như bạn nói.Pocket PC không giống máy PC đâu.Đã có nhiều bài nói về vấn đề này rồi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday