Xin hỏi chỗ thuê xe máy tại HN

Các thớt khác của hoangcao243
Status
Không mở trả lời sau này.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đợt này em về VN với khoảng thời gian tương đối dài nên muốn thuê 1 chiếc xe máy tay gas (như SHi hay PSi:p) để vi vu mấy tháng hè vì không dám lái oto ở VN. Nhưng tìm mãi ở HN không có điểm nào thuê xe như vậy mà đa số toàn xe cho "tây balo". Mong các bro chỉ giúp....
Em xin cảm ơn :)

N8890

Watch a Watch
Staff member
cách thuê đơn giản nhất là bạn mua 1 chiếc 2hand
sau đó khi nào đi thì bán lại, lỗ khoảng 300 - 400 $
còn nếu muốn thuê xe bình thường mình có thể giúp

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác ấy có nhu dùng thuê SHi mà. Ở Hà Nội thì không biết thế nào!?

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Điều em tính là nếu thuê xe tay ga cao cấp thì cứ trung bình ( ước lượng) khoảng 5 triệu 1 tháng, em về VN có 2 tháng, thì bỏ ra 10 triệu để thuê xe. Còn nếu mua xe 2nd thì lại còn mất công xem xe (em không biết gì về xe), lúc bán cũng mất công bán, chưa kể vốn lại bỏ ra gần 100 triệu nếu muốn 2nd đẹp nữa... ở TP HCM thì có dịch vụ này mà HN hình như chưa có hoặc ít người biết. Vẫn cần các bro giúp...

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ối, chưa bao giờ nghĩ đến vụ thuê xe. 2 tháng thì cũng tốn quá Hoàng ơi :D em có bạn bè hay bà con nào dư xe thì mượn đi cũng được, rồi có trả tiền cũng đỡ tiếc :D

Hola

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh co du 1 con "Dream chien" day, co thue khong ku? :))

Sorry, chang hieu sao may khong go duoc tieng Viet.

N8890

Watch a Watch
Staff member
Điều em tính là nếu thuê xe tay ga cao cấp thì cứ trung bình ( ước lượng) khoảng 5 triệu 1 tháng, em về VN có 2 tháng, thì bỏ ra 10 triệu để thuê xe. Còn nếu mua xe 2nd thì lại còn mất công xem xe (em không biết gì về xe), lúc bán cũng mất công bán, chưa kể vốn lại bỏ ra gần 100 triệu nếu muốn 2nd đẹp nữa... ở TP HCM thì có dịch vụ này mà HN hình như chưa có hoặc ít người biết. Vẫn cần các bro giúp...

Ví dụ thuê xe thì cũng cần phải đặt cọc 1 khoản tương đương giá trị xe
hơn nữa hội cho thuê xe ở Tạ Hiện không thích cho người Việt thuê lắm
nếu bạn có hộ chiếu nước ngoài sẽ dễ dàng hơn
nói chung phương án thuê xe ga dắt tiền không khả thi lắm
Trường hợp bạn nghĩ tới Nuovo chẳng hạn thì có thể đơn giản hơn nhiều :)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.