LAPTOP Xin hỏi chuyên gia: Có nên dùng Tablet PC

Các thớt khác của manhha80

manhha80

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2007 lúc 22:32
Em đang tính bán em NX5000 để đổi sang em Notebook Toshiba Portege M200 - TABLET PC theo các bác dòng TABLET PC này dùng có được không? Có như Laptop bình thường không? Cụ thể là các ứng dụng Offices của Win XP có cài được trên hệ điều hành (win Xp table 2005) được không? Các ứng dụng trên PPC có sử dụng được không ạ? Theo các bác có nên dùng không ạ?:confused:
Xin cảm ơn các bác rất nhiều!!

kdragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2007 lúc 22:26
Em đang tính bán em NX5000 để đổi sang em Notebook Toshiba Portege M200 - TABLET PC theo các bác dòng TABLET PC này dùng có được không? Có như Laptop bình thường không? Cụ thể là các ứng dụng Offices của Win XP có cài được trên hệ điều hành (win Xp table 2005) được không? Các ứng dụng trên PPC có sử dụng được không ạ? Theo các bác có nên dùng không ạ?:confused:
theo như lúc trước test trên con Gateway thì ngoài phần mềm nhận dạng chữ viết hay note nhanh (M$ Note) + màn hình cảm ứng chống trầy và cái màn hình xoay dc ra thì chả có gì khác windows thường cả

vinhkhiem 1888

KIM NAM PHAT CO ., LTD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2007 lúc 22:49
Theo tôi nghĩ thì máy tính bảng cũng được lắm . Bất tiện là phải bút của nó mới sài good . Nếu thích thì mua sài và vọc cho biết . Chúc vui vẻ

29 Tháng một 2007 lúc 01:52
em nghĩ bác không nên xài tablet PC vì Cùng 1 giá tiền bác có thể mua 1 con laptop core 2 dual ngon lành rồi

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 09:09
em nghĩ bác không nên xài tablet PC vì Cùng 1 giá tiền bác có thể mua 1 con laptop core 2 dual ngon lành rồi
Tuy nhiên bạn lại có những tính năng mà một chiếc máy tính thông thường không thể có được, đó là ghi chép nhanh trong cuộc họp, phác thảo một hình vẽ, sửa chữa ghi chú trong tài liệu...
Tùy theo nhu cầu của bạn, nếu không có nhu cầu gì quá đặc biệt thì không nên dùng Tablet.
Đã từng dùng M200 hơn 1 năm, cực thích trừ 1 điểm đó là màn hình độ phân giải cao rất nhức mắt!

29 Tháng một 2007 lúc 09:23
Tablet PC thì cũng như PC thôi. Ưu điểm của nó là dùng bút thay dùng chuột. Nếu bạn thích dùng bút để nhập liệu thì mua thôi. (Giá cả và cấu hình thì tùy theo nhu cầu thực sự của bạn) Trong windows Vista thì máy thường cũng có thể thử chức năng của Tablet PC (Mở cách nhập liệu lên thôi) Nhưng không có bút phải thử bằng mouse... Nếu bạn quen sài PPC thì sài Tablet PC cũng dễ còn không thì phải làm quen ( Cách tab và nhập bằng bàn phím trên màn hình) Tuy nhiên vẫn có thể sài như máy tính bình thường.

vodka_sg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 18:56
Vấn đề màn hình nhỏ thì có gì đâu...Tablet xài sướng 1 cái là nằm chọt web đã lắm..chứ thật ra cũng như máy thường...chẳng khác gì...theo tui nghĩ thì bác nên mua máy thường hay hơn là tablet...vì ít khi chọt lắm...chọt chọt 1 hồi là chán ngay ấy mà..tui xài tecra m4 cũng 1 năm rùi..cấu hình mạnh mà bị mỗi cái nặng..chứ còn cái gì cũng ok hết...con tecra m200 cấu hình yếu quá ..chậm lắm...

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 23:11
Tablet có Fujitsu Lifebook cấu hình cao core duo sài sướng luôn, 12" nhẹ nhàng mang vác vô tư . Giá hình như vào khoảng $1400

nó hiệu gì???.....nhưng chắc là nặng...vì thường cấư hình cao fải đi đôi với cân nặng...
Con này là Fujitsu ST5020D bác ạh, nặng khoảng hơn ký xíu
nói chung là dùng cũng thích, ngồi cầm cái bảng to tổ chảng chọt chọt thấy cũng hay hay, nhưng 1 thời gian là chán :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Những vị trí ngồi có tầm nhìn đẹp chưa chắc đã an toàn nhất.

1. Xe nhỏ 5 chỗ

Vị trí nguy hiểm: khi gặp nguy hiểm từ phía trước theo phản xạ lái xe sẽ cố ...
Lazada Vietnam Master card on Monday