Xin hỏi kinh nghiệm về DOPOD C720W

18 Tháng bảy 2007 lúc 08:28
Mấy Bác ai đã từng xài DOPOD C720W thì cho một vài cảm nhận và ưu nhược của em này, thấy em nhỏ gọn, tính năng cũng đầy đủ không biết xài như thế nào đang định mua nên nhờ anh em tư vấn cho một tý.

THANK :confused:

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng bảy 2007 lúc 10:03
Có review của anh sonalt rồi mà, anh tham khảo là có cái nhìn tổng quát đó. Còn thực tế em dùng thì khá hài lòng với C720. Nhỏ gọn, màn hình khá đẹp, tốc độ khá cao, hầu như đáp ứng được mọi nhu cầu của em về làm việc (contact, task...) và giải trí (đọc truyện, nghe nhạc...).
Thiếu sót theo em là nó không có màn hình cảm ứng để giảm thiểu tối đa thao tác thừa (vì trước đây quen dùng Treo 650 nhưng do hay đọc truyện unicode nên quay ra PPC).

21 Tháng bảy 2007 lúc 15:41
Có review của anh sonalt rồi mà, anh tham khảo là có cái nhìn tổng quát đó. Còn thực tế em dùng thì khá hài lòng với C720. Nhỏ gọn, màn hình khá đẹp, tốc độ khá cao, hầu như đáp ứng được mọi nhu cầu của em về làm việc (contact, task...) và giải trí (đọc truyện, nghe nhạc...).
Thiếu sót theo em là nó không có màn hình cảm ứng để giảm thiểu tối đa thao tác thừa (vì trước đây quen dùng Treo 650 nhưng do hay đọc truyện unicode nên quay ra PPC).
Thank Bác đã đọc và đã mở rộng được kiến thức rất nhìu ................ :p

sonadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng bảy 2007 lúc 11:23
Theo mình (ý kiến cá nhân) C720W dùng là ổn nhất. Mình hiện đang có cả Dopod C720W, C730 (WM6), SS i600, ưu nhược như sau:
- Ưu của Smartphone từ C720W so với PDA: nhỏ gọn nhưng có bàn phím, sóng cực tốt, máy kô bị ngu ngơ sau khi dùng một thời gian mà kô khởi động hoặc tắt bật máy (có sóng nhưng gọi bị tò tí te, phải softreset như một số model PDA). Ưu điểm bàn phím QWERTY khỏi bàn, bây giờ nhiều hãng chú tâm làm loại này sau thành công của Blackberry.
- So C720 với C730 và i600: C720 kô có 3.5G như hai máy kia. Tuy nhiên theo tôi dùng thì C720 ổn nhất. i600 nhìn hơi rẻ tiền, khi sóng yếu máy hay bị ẩm ương. Bàn phím QWERTY hơi ngu ngu, cài phần mềm trên i600 cũng hay bị trục trặc, giao diện cáp lại dùng đồ thửa. C730 hiện bán trên thị trường WM6 nhưng bản cho Tàu, font nhìn hơi chán. Phần mềm cho WM6 chưa nhiều, cài bản cho WM5 kô ổn lắm. Đặch biệt cảm giác chạy chậm hơn với C720. Ưu điểm của WM6 cho bizman chưa nhiều.
- Nhược smartphone hiện nay: font Việt chưa nhiều, bộ gõ chưa có ai phát triển, kinkin cài rất trục trặc...
Tóm lại C720W dùng cực ổn, có pushmail, có wifi chạy nhanh, pin ổn, bàn phím dùng hay hơn i600, cài phần mềm dễ dàng...nói chung là smart choice cho bizman

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 14:12
Theo mình (ý kiến cá nhân) C720W dùng là ổn nhất. Mình hiện đang có cả Dopod C720W, C730 (WM6), SS i600, ưu nhược như sau:
- Ưu của Smartphone từ C720W so với PDA: nhỏ gọn nhưng có bàn phím, sóng cực tốt, máy kô bị ngu ngơ sau khi dùng một thời gian mà kô khởi động hoặc tắt bật máy (có sóng nhưng gọi bị tò tí te, phải softreset như một số model PDA). Ưu điểm bàn phím QWERTY khỏi bàn, bây giờ nhiều hãng chú tâm làm loại này sau thành công của Blackberry.
- So C720 với C730 và i600: C720 kô có 3.5G như hai máy kia. Tuy nhiên theo tôi dùng thì C720 ổn nhất. i600 nhìn hơi rẻ tiền, khi sóng yếu máy hay bị ẩm ương. Bàn phím QWERTY hơi ngu ngu, cài phần mềm trên i600 cũng hay bị trục trặc, giao diện cáp lại dùng đồ thửa. C730 hiện bán trên thị trường WM6 nhưng bản cho Tàu, font nhìn hơi chán. Phần mềm cho WM6 chưa nhiều, cài bản cho WM5 kô ổn lắm. Đặch biệt cảm giác chạy chậm hơn với C720. Ưu điểm của WM6 cho bizman chưa nhiều.
- Nhược smartphone hiện nay: font Việt chưa nhiều, bộ gõ chưa có ai phát triển, kinkin cài rất trục trặc...
Tóm lại C720W dùng cực ổn, có pushmail, có wifi chạy nhanh, pin ổn, bàn phím dùng hay hơn i600, cài phần mềm dễ dàng...nói chung là smart choice cho bizman
C720w mà có thêm bộ gõ tiếng Việt nữa thì đỉnh luôn nhưng em chờ mãi mà không thấy bác nào viết để mua 1 bản dùng.
So với PPC nói chung thì smartphone ít treo thật.

24 Tháng bảy 2007 lúc 15:00
Chà sau khi đọc bài của Bác thì yêm tâm mua C720 xài rùi khỏi fân vân vì thấy có C730 mới ra, cảm ơn Bác vì bài viết phân tích này đã rủ bỏ mọi nỗi lo trước khi rước em nó về có gì sẽ nhờ Bác chỉ giáo thêm. :D :p :)

14 Tháng tám 2007 lúc 17:21
Xin được tham gia cùng mấy bác...
Mình cũng đang xài con T-Mobile DASH y chang con C720W í....Nhưng chư bít nhiều phần mềm lém...Xin mấy bác chỉ giáo cho...
Mình thấy con này hình như kô bắn được file qua cổng Bluetooth thì phải...

Saokim

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng tám 2007 lúc 21:25
Xin được tham gia cùng mấy bác...
Mình cũng đang xài con T-Mobile DASH y chang con C720W í....Nhưng chư bít nhiều phần mềm lém...Xin mấy bác chỉ giáo cho...
Mình thấy con này hình như kô bắn được file qua cổng Bluetooth thì phải...
Bạn vào trang thienlong.org/forum có rất nhiều phần mềm ứng dụng cho bạn
Trước khi dùng bluetooth thì bạn phải chọn chế độ gửi cho máy của bạn trước.

15 Tháng tám 2007 lúc 13:01
Thanks SaoKim nghen...!
Bạn có thế chỉ mình chi tiết hơn cách bắn file hay nhận file bằng bluetooth được kô?..Vì mình mò kô ra...Cũng mở chế độ Bluetooth rùi, cũng nhận thấy máy khác nhưng kô nhận được file..send đi cũng vậy...chỉ thấy chế độ send bằng Beam, MMS hay email thui...
Có đi hỏi bên Thegioididong nhưng người ta nói Bluetooth chỉ dùng được cho tai nghe thui.....
hic..hic..hic...chẳng biét seo nữa....Help me please!

Bài viết cần bạn xem thêm

I have owned multiple DS systems all the way up to the 3DS in 2012, as well as a few others like the PSP. I stopped playing a few years ago and would like to get back into things but I really don't know which direction to go in. The 3DS library certa ...
Lazada Vietnam Master card on Monday