Xin hỏi sạc pin bằng bộ sạc ngoài có làm giảm tuổi thọ pin không?

drnguyenbao

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng một 2008 lúc 20:55
Em định mua thêm 1 pin và dùng bộ sạc pin ngoài để dùng luân phiên 2 pin cho tiện nhưng nghe nhiều người nói dùng bộ sạc ngoài sẽ làm pin nhanh bị chai. Xin hỏi các bro có đúng như vậy không? Thanks các bro nhiều!

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
4 Tháng một 2008 lúc 22:53
Em định mua thêm 1 pin và dùng bộ sạc pin ngoài để dùng luân phiên 2 pin cho tiện nhưng nghe nhiều người nói dùng bộ sạc ngoài sẽ làm pin nhanh bị chai. Xin hỏi các bro có đúng như vậy không? Thanks các bro nhiều!
Quan trọng bạn dùng sạc ngoài là sạc gì? đa năng hay zin theo máy (sạc bằng đế sync, sạc rời...). Nếu đồ zin theo máy thì theo mình ok thôi.
Nhưng dùng vậy bạn nên xem xét kỹ? đôi khi không tiện như bạn nghĩ đâu vì phải tháo Pin ra vào, và cứ mỗi lần vậy lại Soft reset.

drnguyenbao

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng một 2008 lúc 16:23
Đó là bộ sạc để bàn dành riêng cho pin của dòng PPC của em (cắm được vào điện lưới và cổng USB) nhưng không phải kèm theo máy mà của china, hiệu điện thế và cường độ ghi trên đế sạc đều giống thông số của cục sạc Zin.

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
6 Tháng một 2008 lúc 17:29
Đó là bộ sạc để bàn dành riêng cho pin của dòng PPC của em (cắm được vào điện lưới và cổng USB) nhưng không phải kèm theo máy mà của china, hiệu điện thế và cường độ ghi trên đế sạc đều giống thông số của cục sạc Zin.
sạc của bác cũng tương đối chuẩn rồi. Với lại mình sợ chai Pin,nhưng chai là thời gian bao lâu? cục Pin mới cũng đâu có méc phải không bác:D

7 Tháng một 2008 lúc 10:21
Chắc chắn là dùng sạc đa năng lâu ngày se làm giảm tuổi thọ pin roài !! Nhưng nhiều lúc đi nhặt nhạnh chả phải cái nào cũng có đồ zin của nó , phải chấp nhận sạc đa năng thoai !!

Bác nào hay thì chế sạc từ những cái sạc khác cũng đc . Chỉ cần đúng dòng và điện thế là ổn thoai mà !!
:p

trungctu

Dự bị *****
Staff member
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2008 lúc 11:34
Charge ngoài có điện thế 5V trong khi máy em có 3.7V dùng được không?
Không hiểu tại sao nó lại nối với máy qua adaptor, không trực tiếp như các dòng khác?

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
9 Tháng một 2008 lúc 11:53
Charge ngoài có điện thế 5V trong khi máy em có 3.7V dùng được không?
Không hiểu tại sao nó lại nối với máy qua adaptor, không trực tiếp như các dòng khác?
Bạn sao sánh điện thế giữa sạc ngoài và pin chứ sao so với máy.

Nối với máy qua adaptor vậy là sạc ngoài của bạn zin theo máy đúng ko? vậy dùng vô tư đi

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday