Xin hỏi software quản lý khách hàng (CRM-Customer Relationship Manager)

Các thớt khác của CADman

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 15:30
Tình hình là giữa cái thời cạnh tranh khắc nghiệt, cty em cần có chương trình Quản lý Khách hàng (hình như tiếng anh là CRM-Customer Relationship Manager )để phục vụ tốt hơn nhằm "móc hầu bao" khách hàng khá khá chút để mua đồ hi-tech :D

Bác nào biết tên software nào tốt nhất trong lĩnh vực này thì hú lên dùm chúng em nha. Chân thành cảm ơn nghĩa cử 2-9 :p

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 16:25
Bác có thể thử dùng vTiger, vừa free vừa rất good. Hiện thời ở VN có 1 vài cty cũng đang nhận cài dặt vTiger có tiếng Việt với giá 800USD thì phải. Cty iem cũng có dự định làm cái này nhưng với phương thức khác và cách thu phí cũng khác. Có điều đến cuối tháng 9 mới có thể có thông tin chính thức đc.

Web site của vTiger đây: www.vtiger.com :D

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng chín 2007 lúc 16:47
Úi trời, nhanh thật :D

Cảm ơn bác Sontran nhé...

Download về test cái rồi em sẽ có ý kiến sau nhé. Cảm ơn các lần nữa. :)

Em lọ mọ kiếm ra cái này ACT! by Sage 2008 thấy cũng hay nhưng khổ nỗi em về ở với mình rồi mà cứ bắt...trả tiền! @@. Bi kịch !
Địa chỉ em nó nè : http://www.act.com/support/updates/index.cfm?DOWNLOAD=119
Hình như phải đang ký profile mới download được.

huuquynh

Staff member
NHẬP HỘI
4 Tháng chín 2007 lúc 11:21
Nếu chỉ cần CRM, thì có thể dùng thử sugarcrm xem thêm tại đây: www.sugarcrm.com

Open Source, nếu cần cao cấp hơn có thể thuê dịch vụ.

Tuy nhiên tôi nghĩ rằng đã dùng CRM thì ít khi dùng riêng, vì vậy tốt hơn nên nhìn xa hơn về ERP thay vì chỉ có mỗi CRM. Hôm nọ gặp bác lengkeng, thấy chỗ bác ấy dùng cái ERP của Tây, Global gì gì đó không nhớ nổi, thấy rất là hay và được bác lengkeng đánh giá rất hiệu quả. Nhưng phần mềm đó cũng không rẻ với một doanh nghiệp Việt Nam, khoảng mấy chục nghìn...

nostvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 11:35
Nếu chỉ cần CRM, thì có thể dùng thử sugarcrm xem thêm tại đây: www.sugarcrm.com

Open Source, nếu cần cao cấp hơn có thể thuê dịch vụ.

Tuy nhiên tôi nghĩ rằng đã dùng CRM thì ít khi dùng riêng, vì vậy tốt hơn nên nhìn xa hơn về ERP thay vì chỉ có mỗi CRM. Hôm nọ gặp bác lengkeng, thấy chỗ bác ấy dùng cái ERP của Tây, Global gì gì đó không nhớ nổi, thấy rất là hay và được bác lengkeng đánh giá rất hiệu quả. Nhưng phần mềm đó cũng không rẻ với một doanh nghiệp Việt Nam, khoảng mấy chục nghìn...
Phải SSA GLOBAL không bác?! Nếu đúng thì em nó đây
http://www.ssaglobal.com/solutions/crm/marketing.aspx.

Một dòng sản phẩm của Info.

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 11:35
@Sontran : cảm ơn bác nhưng sao em istall vTiger CRM không chạy ? WinXP. :(

Cảm ơn bác chỉ bảo.....
Em cũng thế ạh. Đang mày mò sáng giờ. cài đi cài lại mí lần rồi. :( . Chắc thử cái của anh Quỳnh xem sao.

Thanks các bác nhé !

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday