Xin hỏi về 1 loại thẻ

lelonghp

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các bác !

Hiện nay dân tình dùng PPC chủ yếu là dùng thẻ MMC và SD . Hai cái này dung lượng tích hợp lên cũng khá lớn ( hơi 1 GB )

Nhưng cái PDA của em chỉ tích hợp thẻ CF ( Compact Flash thì phải ) . Em có đi hỏi 1 vài người nhưng hầu như có vẻ hơi lạ ( cũ quá chăng ? ) . Nhưng nếu em không nhầm thì CF card có thể dung lượng lên tới 4Gb . Các bác cho em hỏi chi tiết về loại thẻ này và tốc độ của nó được không ?

Và giá thành ra sao ? Có thể tìm mua ở đâu ?

Cảm ơn các bác nhiều !

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Compact Flash có nhiều GB lắm, giá lại rẽ hơn những loại thẻ khác cùng dung lượng, tốc độ cũng không phải là thường :)

hoatran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nếu mình nhớ không lầm la minh co thay the cf 5gb,theo minh thi cf dung lựơng lớn, tốc dộ nhanh bền nhưng hơi to... còn dùng hao pin thi mình ko biết

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thachanh76 said:
Nhưng xin thưa với các bố là dùng con thẻ cf khá tốn điện. dùng thì phải tính đấy.
Em cũng xin thưa với bố là đồ điện tử cái thứ gì cũng phải có điện mới chạy được, vấn đề là tốn ít hay nhiều mà thôi.
CF loại HDD (MicroDrive) có lẽ hao điện hơn CF xài chip nhớ :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear Mod,

Tại topic này : https://www.handheld.com.vn/threads...l-co-ket-thuc-22h22p-ngay-01-06.593249/page-2

Nhờ Mod xem giúp bài bid của bác Phan Gia Minh có hợp lệ không và ai là người win hợp lệ ạ :

E ...