Xin hỏi về HDMI, màn hình Glossy và Anti-Grale

Các thớt khác của nouvo
9 Tháng một 2008 lúc 23:56
Mình có thấy cái Dell 15.4inch mới ra có chức năng HDMI nhưng ko hiểu là gì và màn hình cho mình chọn Glossy hay Anti-Grale, bro nào biết xin chỉ cho mình là nên chọn Glossy hay Anti-Grale. Xin cám ơn

10 Tháng một 2008 lúc 01:43
http://www.levu.com.vn

HDMI là High-Definition Multimedia Interface, là một giao diện truyền tiếp cho phép truyền hình ảnh và âm thanh dưới dạng số không nén. Bạn có thể tưởng tượng thay vì phải dùng 1 dây DVI cho tín hiệu hình và một dây optical cable cho tiếng thì nó ghép chung vào trên cùng một dây. HDMI 1.3 hỗ trợ lossless compressed stream (dòng thông tin số toàn vẹn).

Nguồn http://en.wikipedia.org/wiki/HDMI

20 Tháng hai 2008 lúc 00:30
HDMI là 1giao tiếp mới,thường xuất hiện ở những thiết bị KTS có chuẩn HD (độ nét cao) về hình ảnh,âm thanh.Nói 1cách đơn giản bây giờ bác vác con Dell có cổng HDMI đó về,thêm 1sợi cáp HDMI(khoảng >40$) và 1TV LCD(hoặc PLASMA),thế là bác có thể dùng chiếc TV đó làm màn hình hiển thị cho cái Dell rùi.giao tiếp HDMI cho ra tín hiệu hình ảnh và âm thanh PERFECT! Cái này có thể test qua XBOX 360 hoặc PS3.:)

ldt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng hai 2008 lúc 15:27
đúng là HDMI có thể xuất gồm cả hình ãnh và âm thanh cái này trên các thiết bị điện tử dân dụng thì ok rồi - Nhưng đối với HDMI trên laptop khi kết nối với TVLCD thì chỉ cho ra hình ko thôi à - bác nào biết cách làm cho nó xuất sound ra luôn qua HDMI ko vậy ? chỉ dùm mình với .

Công nhận là nó xuất hình quá đẹp nhưng tiếc là sound lại xuất ra speaker của laptop nên hơi uỗng .

15 Tháng ba 2008 lúc 17:04
ùi,về sound thì còn mí lỗ cắm nữa mà các bác,còn hdmi thì túm gọn lại là độ phân giải 1680x1050 hoặc 1920x1280,anti glare là tên công nghệ thoai ạ,nó là nó chống lóa(là 1 dạng màn hình gương thì phải^^),glossy hay anti glare cũng gương cả,chỉ là tên gọi thui

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday