xin hỏi về hiện tượng lạ với Compaq HP NC8000

Các thớt khác của hazi

hazi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười hai 2007 lúc 07:58
tôi đang dùng compaq Hp NC8000, gần đây máy có hiện tượng là:
Khi khởi động vào window, máy thường bị treo cứng sau vài phút và buộc phải khởi động lại, lần sau lại vẫn như thế, tôi không hiểu đây là lỗi thuộc về RAM hay Ổ cứng, hoặc cũng có thể là thuộc về Quạt gió bị hỏng ?

Nhân đây cũng xin hỏi các bác, tôi có thấy ổ cứng của loại HP NC8000 này rất khác với loại bình thường, vậy xin hỏi nó có những chuẩn gì cho loại ổ cứng này và kí hiệu thế nào để tôi có thể tìm mua thay thế

xin các bác có kinh nghiệm trong lĩnh vực này hướng dẫn giúp tôi

Xin cảm ơn các bác

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười hai 2007 lúc 09:37
Bác thử cài lại windows xong đã mới biết có phải lỗi phần cứng ko đã! vì thông thường đến 90% lỗi kiểu đấy là do lỗi phần mềm! ổ cứng thì lõi của nó gần như giống nhau hết bác cứ mua một cái ổ cứng bình thường cho laptop ở ngoài rồi về tháo vỏ của ổ cứng cũ lắp ổ cứng mới vào là ok vì dòng này nó có cái vỏ chống xốc ở ngoài nên nhìn hơi khác thôi

30 Tháng mười hai 2007 lúc 22:38
bro thử dùng bản win chạy từ CD xem có bị ko? nhớ chạy Full hem? nếu ko bị thì chắc tại win hay HDD òi, nếu còm bị thì có thể do phần khác.

Bài viết cần bạn xem thêm

https://www.handheld.com.vn/threads...i-1kg-kt-22h02-11-5-2018.487298/#post-3612988

Em có đấu giá mua 1 kg linh chi theo link bên trên, sau đó liên lạc với Chủ hàng hỏi mua thêm 1kg nữa được hay k? Nếu được thì ...
Lazada Vietnam Master card on Monday