Xin hỏi về lỗi Dumping physical memory trong Win XP

Các thớt khác của Born2loveU

Born2loveU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng năm 2007 lúc 12:25
Mình đang dùng HP nx6120. Khi khởi động máy hiện thông báo:
Dumping physical memory to disk error - sau khi đếm đến 100 -nó mới vào màn hình khởi động Windows. Khởi động xong lại hiện thông báo:
The system has recovered from a serious.
A log of thí error has been created.
Xin cho hỏi đây là lỗi gì ? Có thể khắc phục hoặc sử lý ntn ?

Xin cảm ơn nhiều !

20 Tháng năm 2007 lúc 18:48
Trong trường hợp này, tốt nhất bạn nên chọn "Send report" cho Microsoft để biết chính xác lỗi! Do lỗi này có nhiều nguyên nhân lắm, cả phần cứng lẫn phần mềm! Phần cứng thì do RAM cũng có, do ổ cứng cũng có...,phần mềm thì do driver chẳng hạn. Lỗi này nhiều ng gặp rồi, bạn cứ search trong forum! Nhưng mình thấy tốt nhất vẫn là kết nối với Internet rồi "send report"!

khanh3650

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng năm 2007 lúc 20:06
Lỗi này là bad ổ cứng rồi bạn,khuyên bạn nên sao lưu dữ liệu trong hdd càng nhanh càng tốt.
Thường HP dễ bị lổi bad sector đầu do kg đặt jum ở hdd để chia Primary or Master,thông tin này bạn tin hay kg thì tùy nhưng mình đã đc một số kỹ thuật viên xác nhận như vậy,sẵn tiện bạn tháo cái hdd của bạn ra coi có set cái jum kg nhé

20 Tháng năm 2007 lúc 20:21
chả phải ! lỗi này có những nguyên nhân này chính này : RAM ko tương thích(có nghĩa là ram ngon nhưng ko hợp) , Ram lỗi, khe ram lỏng , lỗi win ! virus ( có 1 con như thế )

Born2loveU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng năm 2007 lúc 22:01
Trong trường hợp này, tốt nhất bạn nên chọn "Send report" cho Microsoft để biết chính xác lỗi! Do lỗi này có nhiều nguyên nhân lắm, cả phần cứng lẫn phần mềm! Phần cứng thì do RAM cũng có, do ổ cứng cũng có...,phần mềm thì do driver chẳng hạn. Lỗi này nhiều ng gặp rồi, bạn cứ search trong forum! Nhưng mình thấy tốt nhất vẫn là kết nối với Internet rồi "send report"!
Mình đã "send report" rồi mà không hết.

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 07:45
Mình đang dùng HP nx6120. Khi khởi động máy hiện thông báo:
Dumping physical memory to disk error - sau khi đếm đến 100 -nó mới vào màn hình khởi động Windows. Khởi động xong lại hiện thông báo:
The system has recovered from a serious.
A log of thí error has been created.
Xin cho hỏi đây là lỗi gì ? Có thể khắc phục hoặc sử lý ntn ?

Xin cảm ơn nhiều !
Bác mang máy ra quán cafe wifi nào đó rồi gọi: hhn, haifangshi, pate, ra làm chầu cafe là biết lỗi gì và được sử lý hết ngay :D

21 Tháng năm 2007 lúc 09:49
Mình dùng HP, lúc đầu cũng hay bị lắm! Nhưng từ khi dùng HDD Regeneration (trong Hiren BootCD)fix lại Bad sector của HDD thì gần như không bị nữa! Có lẽ đúng như bác @Khanh3650 nói đấy! Mình có gặp trường hợp máy Dell bị,đã thay RAM nhưng vẫn không hết!

Bài viết cần bạn xem thêm

hình anh rất đẹp, cảm ơn sự chia sẻ của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday