Xin hỏi về lý do iphone hay bị treo

KofRiv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 08:06
Không phải tắt ngúm.
Nó bị treo phím nên không có tác dụng gì khi nhấn vào thôi.
Thật ra thì nó vẫn đang hoạt động bình thường và ở chế độ lock màn hình thôi.
Nếu bạn không tin thì bạn có quyền không thử :)

26 Tháng mười hai 2007 lúc 09:03
cái summer board là cái theme mà gây treo vậy sao. Bác nào bị bệnh máy tắt ngúm, bật không lên, nhưng nếu lấy máy khác gọi vào thì ok ko ạ...
Mình đã từng bị hiện tượng này,góc trái màng hình ngay chỗ cột sóng thì hiện chữ Ipod,vẫn hiển thị giờ,còn lại màn hình tối thui,lấy máy khác gọi vào vẫn hiện số như thường.Theo mình nghĩ 100% là do solf bị đụng,các bác vừa cài Summerboard và Cutomize,nếu chỉnh lung tung rất dễ bị hiện tượng này,bỏ bớt 1 cái đi là ok.À,mình phải restore rồi unlock lại,máy vẫn xài bình thường.

KofRiv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2007 lúc 10:44
Chính xác hơn là Summerboard chạy rất hay bị lỗi ở phiên bản 1.0.2, cho dù không cài chung với soft quản lý theme khác. Phiên bản 1.1.1 chạy Summerboard ổn định hơn, tuy nhiên cũng đã có vài trường hợp bị lỗi. Cách khắc phục, up lên 1.1.2 chạy ngon lành.

3 Tháng năm 2008 lúc 11:12
Huhu. Các pro ơi? IP 1.1.3 của em không bít sao bây giờ màn hình chờ thì được, nhưng sau khi slide to unlock (trượt để mở) thì màn hình đen thui, vẫn thấy sóng, vẫn thấy Viettel, nhưng phía dưới đen sì sì, gọi đến vẫn đổ chuông và alô được! Cứu em với !!!!
Nếu em kết nối Ibrick thì nó báo Free my Iphone. Em không dám làm gì tiếp theo, chỉ chắp tay cầu khấn thôi

Steve_Jobs

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng năm 2008 lúc 13:37
Huhu. Các pro ơi? IP 1.1.3 của em không bít sao bây giờ màn hình chờ thì được, nhưng sau khi slide to unlock (trượt để mở) thì màn hình đen thui, vẫn thấy sóng, vẫn thấy Viettel, nhưng phía dưới đen sì sì, gọi đến vẫn đổ chuông và alô được! Cứu em với !!!!
Nếu em kết nối Ibrick thì nó báo Free my Iphone. Em không dám làm gì tiếp theo, chỉ chắp tay cầu khấn thôi
Bác restore và unlock lên 1.1.4 xài cho ổn định,cơ bản là vì bản 1.1.4 là bản fix lỗi của bản 1.1.3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday