Xin hỏi về MegaYou của FPT ?

Các thớt khác của Hecxogen

Hecxogen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 14:29
Hiện tôi đang dùng gói dịch vụ MegaHome của FPT với một số thông số cơ bản như sau: down; 2,048, Up 256. Phí thuê bao hàng tháng 150K, phí truy nhập tính theo thời gian từ 40-80đ/MB, thuê bao trọn gói là 500k/tháng, cước sử dụng tối đa 750K/tháng
Trong khi đó gói MegaYOU lại như sau: down; 3,072, Up 512. Phí thuê bao hàng tháng 60K, phí truy nhập 60đ/MB, thuê bao trọn gói là 250k/tháng, cước sử dụng tối đa 500K/tháng.
Có bác nào đã dùng gói mới này cho biết cảm giác với. Đành rằng tốc độ down, up chỉ là tương đối, nhưng làm thế nào để phân biết được nhanh hay ko, có đúng là 2KBps hay 3KBps ?

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 16:46
Em hiện đang dùng MegaStyle trọn gói, hôm trước lên Trần Hưng Đạo đóng tiền thì thâý có dịch vụ này nên cũng hỏi cô nhân viên ở đó. Thấy bảo là phí chuyển đổi dịch vụ là 300k, nhưng được khuyên là "đang dùng trọng gói MegaStyle rồi thì ko nên chuyển" vì tốc độ cũng gần ngang nhau thôi, hình như cái MegaYou này FPT làm ra để cho nó đc coi là dịch vụ mới mẻ ( kiểu ADSL 2+ hồi trước ấy ), hút khách đăng ký mới...

Em cũng chưa biết chi tiết thế nào, theo em, nếu bác quan tâm thật sự thì gọi điện lên hỏi Tổng Đài 7601060 xem :D

25 Tháng một 2007 lúc 13:43
xài megahome giờ phí tiền lắm, gấp đôi Style mà chất lượng chả hơn bao nhiêu, tôi đã chuyển từ Home sang Style gần 1 năm nay và thấy cũng chả khác là mấy. Nhưng nhu cầu download của tôi cũng ko nhiều lắm nên ko chắc, chỉ thấy là khi chơi game online và nghe nhạc online, lâu lâu download vài trăm MB ... lẻ tẻ thì tốc độ cũng chả khác lúc xài Home là bao

Nhưng có điều phải nói là, lúc mới chuyển sang Style thì tốc độ download gần như = Home, dao động 100 ~ 350 Kps. Nhưng từ khi FPT mở rộng thuê bao ào ạt hồi tháng 4 trở đi thì ôi thôi tốc độc rớt thảm hại, giờ down được cái nào 100 ~ 200 Kps là mừng hơn bắt được vàng, tốc độ thường gặp nhất là 10 ~ 30 Kps

25 Tháng một 2007 lúc 14:51
Tốc độ modem thì sẽ đúng như quảng cáo còn tốc độ download dữ liệu thật thì dù gói cước nào cũng như nhau thôi, tầm 30-50KB/s buổi sáng, trưa, chiều và 100KB/s ban đêm (đang xài MegaYou)... Nếu bạn đang xài gói cước cũ của FPT thì đừng nên chuyển qua gói cước mới vì tốc độ modem có cao hơn nhưng tốc độ download vẫn như cũ thôi (FPT đã giới hạn băng thông từ nguồn của tụi nó rồi, chỉ mở băng thông vào đêm khuya), lại mất phí chuyển đổi là 300k.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em chào các mod,
Em nhờ các mod xử lý giúp em Winner @tongkien không giao dịch tại topic này ạ
https://www.handheld.com.vn/threads...g-nokia-sharp-23h00-30-9.501111/#post-3708048
Em cảm ơn các mod. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday