Xin hỏi về pm psShutXP?

tht_dhv

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em có cái máy HTC Touch Viva, khi dùng bản Rom gốc thì khi vào setting cho Power để vô hiệu hóa chức năng "Turn off device if not used for" thì khi mở để nghe tiếng anh thì khi nào hết số bài lựa chọn nó mới tự tắt máy, giờ lão chồng em up lên rom bản cao hơn thì làm như thế nhưng cứ khoản 5phút là nó tự động stanby nên phải ấn nút nguồn nó mới tiếp tục, em nghi là do phần mềm psShutXP nó tự động tắt máy, em vô hiệu hóa nó mãi mà chưa đc, nhờ các cao thủ chỉ dúp với ạ! thank!

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em có cái máy HTC Touch Viva, khi dùng bản Rom gốc thì khi vào setting cho Power để vô hiệu hóa chức năng "Turn off device if not used for" thì khi mở để nghe tiếng anh thì khi nào hết số bài lựa chọn nó mới tự tắt máy, giờ lão chồng em up lên rom bản cao hơn thì làm như thế nhưng cứ khoản 5phút là nó tự động stanby nên phải ấn nút nguồn nó mới tiếp tục, em nghi là do phần mềm psShutXP nó tự động tắt máy, em vô hiệu hóa nó mãi mà chưa đc, nhờ các cao thủ chỉ dúp với ạ! thank!

bạn chỉ cần gỡ bỏ phần mềm đó đi thôi. Cũng có khi do bản ROm nữa, nếu vậy hard reset thử hoặc up lại bản ROM khác nhé!

tht_dhv

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cảm ơn Anh Hiển, nhưng em vao phần Remover Program ko thấy pm đó, hình như nó mặc định trong Rom thì phải! Có lẽ phải up rom khác thui, acmr ơn Anh dai!

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thực ra việc sau vài phút mà ngắt nhạc thì cũng còn do bản ROM. một số bản không ổn định, sau khi đèn nền tắt thì nhạc bị giật hoặc tắt luôn. Còn phần mềm ShutXP thì mình nghĩ không liên quan đến cái này đâu.

sakura2001

NHẬP HỘI
Theo mình nghĩ cũng như thế. Mình cũng chắc ăn hoàn toàn là phần mềm tắt khởi động lại máy hồi nào tới h chưa bị trường hợp này.

Còn chuyện tắt màn hình mà nhạc tắt theo thì do bản rom. Cái này mình từng cài đặt cho khách hàng sử dụng và gặp trường hợp này rồi.

Chắc bạn phải chụi khó ngồi up bản ROM khác xem sao. Đôi khi một số bản ROM nó có sự cố ấy mà.

Chúc bạn thành công

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...