Xin hỏi về port và khe Slot của lappy!

Các thớt khác của nhatquang942006
10 Tháng hai 2007 lúc 16:37
Hi các bác,
Em không hiểu rõ chức năng lắm của các cổng port và khe slot sau: PC card slot, digital Media Slot và 1394 PORT. Máy em chỉ có độc 1 khe Express Card Slot!
Liệu các laptop có thực sự cần những cổng hay khe cắm đó không?

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2007 lúc 18:49
bản thân laptop thì ko cần, nó có dùng nó đâu nhỉ mà là người sử dụng cần. chẳng hạn cổng 1394 nếu bạn có các thiết bị như máy ảnh hoặc camera thì bạn phải cần nó để chuyển dữ liệu vào máy. tương tự như vậy với các cổng khác. Tóm lại là tùy thuộc chức năng của cổng
hơn nữa, lúc đầu ko cần nhưng càng về sau càng nhiều thiết bị ngoại vi nên nhu cầu người sử dụng cao khiến cho các nhà sản xuất phải thiết kế như vậy

299

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng hai 2007 lúc 19:28
khi nào cần giao tiếp với thiết bị ngoại vi thì rất cần, máy tính hoạt động có dữ liệu, kết nối với các thiết bị ngoại vi để xử lý dữ liệu ->các khe cắm là cần thiết, đôi khi là ko đủ và phát sinh ra các thiết bị chuyển, mở rộng (vd như usb 1 to 4....)

11 Tháng hai 2007 lúc 21:33
Hi các bác,
Em không hiểu rõ chức năng lắm của các cổng port và khe slot sau: PC card slot, digital Media Slot và 1394 PORT. Máy em chỉ có độc 1 khe Express Card Slot!
Liệu các laptop có thực sự cần những cổng hay khe cắm đó không?
:D mỗi người một nhu cầu mà bác, nhà sx tạo ra nhiều dòng sản phẩm hướng tới nhiều đối tượng người dùng. Thậm chí các nhà sx lớn như IBM còn bán thêm những đế mở rộng thêm cổng cho laptop của mình nữa. Cách đây khoảng 10 năm những máy tính có tích hợp cổng USB đã có nhưng rất ít người cần đến nó vì hồi đó còn chưa có những thiết bị media hay mobile dùng cổng USB như bây h. Nhưng liệu bi h máy tính mà ko có cổng USB liệu có ổn ko nhỉ :rolleyes: Các cổng kia rồi cung sẽ tương tự như vậy thôi :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Pen Battle No. 1: French Everyday Writers

Trong bài Pen Battle lần này e so sánh và cảm nhận 2 cây bút dòng tầm trung cực phổ biến của Parker và Waterman: Parker Sonnet ngòi thép M và Waterman Expert ngòi F. Do chơi bút chưa lâu và bài viết k ...
Lazada Vietnam Master card on Monday