xin hoi ve Sony VGN-S5M/S

Các thớt khác của gauhoi

gauhoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng chín 2007 lúc 21:46
Xin mọi người chỉ giáo con VGN-S5M:
Mình được người thân ở Pháp cho con này nhưng là bản Win tiếng Pháp, không tài nào chuyển qua tiếng Anh đc. Điểm bất tiện nữa là bàn phím tiếng Pháp. Mình cài lại Win nhưng không có driver. Bây giờ muốn khôi phục lại như xuất xưởng mà không biết cách nào?
Có ai biết thông tin về con này kô xin chỉ giáo?

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 23:13
Nếu máy còn recovery thì bạn nhấn f10 khi xuất hiện logo Vaio lúc khởi động rồi theo đó mà làm lại máy . Muốn kiếm driver cho dònh này bạn vào site vaio châu âu mà tải driver nhé . Nều cài lại win ENG thì vẫn có thể dùng được keyboard layout tiếng Pháp ngay trong windows đấy.

gauhoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng chín 2007 lúc 15:06
Cám ơn bác HDcam nhé! Thật sự là mình đang kô biết xử trí thế nào với con máy này, định mang ra hàng để làm. May tìm đc diễn đàn này trao đổi tha hồ để vọc rồi.
Cho mình hỏi thêm về máy sony. Kô rõ các máy khác thế nào nhưng con này mình dùng được 1 lúc là máy rất nóng, mùa đông chắc thay máy sưởi dc.

thehien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng chín 2007 lúc 17:18
Cám ơn bác HDcam nhé! Thật sự là mình đang kô biết xử trí thế nào với con máy này, định mang ra hàng để làm. May tìm đc diễn đàn này trao đổi tha hồ để vọc rồi.
Cho mình hỏi thêm về máy sony. Kô rõ các máy khác thế nào nhưng con này mình dùng được 1 lúc là máy rất nóng, mùa đông chắc thay máy sưởi dc.
uhm,đùng rùi đó,mấy con Sony hơi bị nóng đó nhen,bác mua cái cooler pad mà gắn ở fia1 dưới đó,khoảng 200k,giảm nóng khoảng được 50%!!!
Chúc bạn may mắn |!!!!

gauhoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng chín 2007 lúc 22:21
tức cha chả là tức!Mình định bung lại win theo như bác HDcam hướng dẫn nào ngờ ai đó xóa mất phần ẩn của sony rồi.
Ai đó có bản ghost của con VGN S5M/S không ạ. Làm ơn cho xin với.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em ở tỉnh lẻ thôi. Đang muốn mở cửa hàng kinh doanh 1 thứ gì đó, thu nhập tầm 10-20 củ/tháng thôi không cần nhiều ạ. Mục đích của e hiện tại chưa phải là làm giàu vì công việc của e cũng đang tạm ổn và đủ chi tiêu ạ. Mục đích chính là muốn vợ ở nhà, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday