Xin hỏi về thẻ nhớ SD!

PATE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng tư 2007 lúc 11:45
Mình có hai thẻ nhớ SD 512 và 1G, nhưng cả hai đều bị tình trạng PPC ko nhận, cho vào máy thì dung lượng mỗi cái chỉ còn 8Mb và 64Mb. Format thì lại không được, bác nào có kinh nghiệm về cái này giúp em với nhé. Xin cảm ơn!

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
1 Tháng tư 2007 lúc 13:07
Mình có hai thẻ nhớ SD 512 và 1G, nhưng cả hai đều bị tình trạng PPC ko nhận, cho vào máy thì dung lượng mỗi cái chỉ còn 8Mb và 64Mb. Format thì lại không được, bác nào có kinh nghiệm về cái này giúp em với nhé. Xin cảm ơn!
Theo lời kể của Bác tôi đoán là thẻ bị hỏng rồi.
Trường hợp của tôi là thẻ dùng cho máy ảnh, thẻ SD 1G, sự cố xảy ra i xì như trường hợp của Bác chẳng sai tí nào cả.
Nguyên nhân có lẽ do format nhiều quá nên làm mất cấu trúc của thẻ hoặc cũng có thể do bị bad như ổ cứng máy tính vậy. Thân mến.

hoangvodich

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng tư 2007 lúc 14:00
Sao dung lượng lại chỉ còn 8M với 64M nhỉ.Sao mà mất hẳn Dung lượng được vụ này hơi lạ.Mình chua gặp bao giờ.thường thì bắt Fomat,mất dữ liệu.làm chậm máy thôi.Nhưng dù sao thì thẻ của bạn cũng teo rồi mua cái mới thôi.Thẻ giờ rẻ lắm .200K 1 cai 1G bảo hành 5 năm đó

Bài viết cần bạn xem thêm

Việc chuyển đổi bắt đầu từ ngày 15/9/2018 và kết thúc vào ngày 30/6/2019. Khi tiến hành chuyển đổi các nhà mạng sẽ phải quay số song song (duy trì cả số cũ và số mới) từ ngày 15/9/2018 đến ngày 14/11/2018 và duy trì âm báo bằng tiếng Việt và tiếng An ...
Lazada Vietnam Master card on Monday