Xin hỏi về tình trạng pin của Treo 680

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2007 lúc 20:10
Mình đang ngắm treo 680 nhưng nghe nói pin của treo 680 pin rất kém . Vậy mọi người cho mình hỏi Treo 680 sau khi nâng cấp các bản vá lỗi và up lên bản Firmware mới nhất thì khắc phúc được tình trạng pin của 680 đến đâu ? Mọi người bình thường dùng treo 680 bao lâu thì sạc một lần ?
Mình đã seach trên diễn đàn nhưng hình như chưa có bài nào nói rõ vấn đề này
Cám ơn mọi người

thinhqmc

Em Xin Rút Kinh Nghiệm !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2007 lúc 23:14
Chào !
Về vấn đề pin Treo 680 kém ? Thật tình mà nói thì hầu như Anh em đang dùng Treo 680 đều, đã và đang dùng Treo 650. Do dung lượng của Pin 680 nhỏ hơn cỡ 30% so với pin 650 cho nên các Bạn nhận thấy sự khác biệt rất rõ vấn đề này ??? Tôi đã tưng lấy Pin Treo 650 lắp qua Treo 680 dùng thấy cũng như nhau mà thôi. Theo mình nghĩ vấn đề không phải ở chỗ là máy treo 680 lại dở hơn 650 đâu ? mà chính là sự khác biệt giữa 2 dung lượng của 2 cục pin mà thôi...
Đối với treo 680 sau khi up rom tôi nghe gọi khá nhiều (không vọc máy, không nghe nhạc...) hơn 2 ngày mới charge trở lại. còn Treo 650 cùng điều kiện như trên thì cỡ 3 ngày.
Về tốc độ xử lý, độ ổn định, Ram lớn hơn thì rõ ràng là Treo 680 hơn Treo 650 rồi.
Có vài lời thiển ý mong các Bạn cao thủ Palm bỏ qua nhé.
Chúc Bạn sớm gia nhập cộng đồng Palm.
Thân chào.

duykhuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 10:05
Máy T680 của các bác ngon nhỉ, riêng con máy của mình chỉ xài trong ngày là hết pin. bỏ thử cục pin của T650(dang thể hiện 99%) vào thì chỉ thể hiện là 90% thôi mà xài thì thấy hút pin nhanh lắm. khi còn khoảng 50%, mình lấy ra bỏ vào lại máy T650 thì lại hiển thị >70% . riêng việc sạc pin, nếu hôm nào quên soft reset vài lần khi đang sạc thì dù cắm sạc cả đêm(hiện 100%) khi rút dây ra thì chỉ hiện 87% thôi
các hướng dẫn xạc pin, up camera trên 4room mình đã làm hết rồi mà chẳng cải thiện gì cả. HELP ME!!!!

duykhuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 10:12
Máy T680 của các bác ngon nhỉ, riêng con máy của mình chỉ xài trong ngày là hết pin. bỏ thử cục pin của T650(dang thể hiện 99%) vào thì chỉ thể hiện là 90% thôi mà xài thì thấy hút pin nhanh lắm. khi còn khoảng 50%, mình lấy ra bỏ vào lại máy T650 thì lại hiển thị >70% . riêng việc sạc pin, nếu hôm nào quên soft reset vài lần khi đang sạc thì dù cắm sạc cả đêm(hiện 100%) khi rút dây ra thì chỉ hiện 87% thôi
các hướng dẫn xạc pin, up camera trên 4room mình đã làm hết rồi mà chẳng cải thiện gì cả. HELP ME!!!!

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 19:57
Kô biết bạn đã up lên rom 2.11 chưa?
Máy mình từ hôm mới mua về cũng hao pin khủng khiếp làm mình dù đã chuẩn bị tinh thần mà cũng phải giật mình. Lúc mới mua về mình sạc đầy pin 100% khi rút sạc ra nó lại hiện thành 97%. Sau khi up bản rom 2.11 và hai lần dùng hết pin rồi sạc cho đến sáng thì tình trạng pin cải thiện rất tốt, dùng nhiều thì hai ngày còn dùng ít cũng đến 3 ngày (bật máy qua đêm), máy sau khi sạc đầy thì rút sạc ra máy đã hiển thị cột pin lên 99%.

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng một 2008 lúc 21:56
Báo cáo lần hai. Sau khi dùng kiệt pin và sạc đầy lần hai thì tình trạng pin lại rất tệ mới sử dùng được 5 tiếng đông hồ, nghe gọi ít (2 cuộc gọi ngắn ) pin từ 99% về 60 % rồi :eek:. Kô hiểu nổi tại sao, đang tiếp tục theo dõi

thinhqmc

Em Xin Rút Kinh Nghiệm !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 22:51
Báo cáo lần hai. Sau khi dùng kiệt pin và sạc đầy lần hai thì tình trạng pin lại rất tệ mới sử dùng được 5 tiếng đông hồ, nghe gọi ít (2 cuộc gọi ngắn ) pin từ 99% về 60 % rồi :eek:. Kô hiểu nổi tại sao, đang tiếp tục theo dõi
Chào !
Treo 680 của Bạn Palm Sim Free ?
Bạn thử up Rom bản Zin (down từ trang chủ về) 1.12-ROW xem tình trạng thế nào ? Mình thì vẫn thích bản nguyên thủy (mặc dù vẫn vọc các bản rom cook...)
Mình mới Up xong bản Rom nay thấy rất hài lòng, Ram lên đến 69M và Free Space 66.8M và đặc biệt khắc phục được tình trạng khi charge đầy báo 100% rút nguồn ra tụt xuống còn khoảng 94- 96%.
Chúc vui

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 23:12
Hi, hôm nay tình trạng pin lại rất ổn định, kô bị tình trạng pin như ngày hôm qua.
Bản Rom mới mình cũng đang muốn up thử nhưng chưa có thời gian, tối nay lên đường về HN, đến Hà Nội sẽ up bản rom mới.
Quên mất, xin hỏi bạn là bạn up rom theo cách nào, có phải là thông qua thẻ SD kô ? (Treo của mình là Sim Free)

Bài viết cần bạn xem thêm

Hôm nay mình được anh Ấy cho mình "giữ hộ cây bút". Trong đầu mình hiện lên những trang giấy trắng sẽ mình lắp đầy lên bởi những con chữ. Mình sẽ viết lại, vừa viết vừa soi mình trong đó. Để tiếp nối những con chữ và cả một tâm hồn mà mình đã bỏ quên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday