Xin hỏi về VGA và LCD

Các thớt khác của tinhblood
Status
Không mở trả lời sau này.

tinhblood

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng bảy 2007 lúc 00:32
MÌnh định mua một cái LCD Widescreen.nhưng cái Card màng hình mình cùi bắp Wá Không có DVI.Hình như là GF4 dòng MX 420.không biết nếu mua màng hình về có xài được Widescreen ko.Mình định mua card khác nhưng sợ main ko support.Anh em giới thiệu mình vài dòng card xịn cho main Intel® 82801DB.Và có thể mua ở đâu .(Live In Saigon)thank anh em nhiều

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng bảy 2007 lúc 08:28
Theo như bác nói thì máy bác cắm dc GF4 MX420, như vậy là máy xài khe AGP 4X đã rất cũ rồi. Có thể mua 1 card AGP 8X xài nhưng ko khả quan lắm.

+Bác nên nâng cấp máy, mua 1 cái main mới và 1 card đồ họa ATI x1600 nhìn, coi phim cho nó phê. Widescreen + ATI = nhìn rất đã. Card MX vẫn dùng tốt có điều nhìn ko đẹp thôi

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng bảy 2007 lúc 09:39
MÌnh định mua một cái LCD Widescreen.nhưng cái Card màng hình mình cùi bắp Wá Không có DVI.Hình như là GF4 dòng MX 420.không biết nếu mua màng hình về có xài được Widescreen ko.Mình định mua card khác nhưng sợ main ko support.Anh em giới thiệu mình vài dòng card xịn cho main Intel® 82801DB.Và có thể mua ở đâu .(Live In Saigon)thank anh em nhiều
Bạn vẫn có thể dùng LCD wide screen với VGA loại AGP 4X có cổng D-sub như thường, chỉ có điều chất lượng hình ảnh kg đẹp bằng DVI thôi. Nếu kg cần chơi game gì nặng nhọc lắm thì vẫn giữ hệ thống cũ rồi kiếm mua loại card AGP của Nvidia dòng FX hoặc ATI loại có cổng DVI out thì chất lượng hình ảnh sẽ tốt hơn. Dĩ nhiên nếu dư dả để build một dàn máy mới thì là tuyệt nhất rồi còn gì.

tinhblood

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng bảy 2007 lúc 00:37
xin tư vấn về Graphiccard

mình đang xài mainboard intel 82801DB.mình muốn nâng cấp card màng hình.ko biết main này xài card AGP 4x/8x được ko.Nếu main chỉ hổ trợ card 2x/4x liệu xài card 4x/8x có vấn đề gì ko.HIện tại mình đang xài con GF MX420.Mong cac Pro giúp đỡ.

tinhblood

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng bảy 2007 lúc 00:03
Xin tư vấn về LCD

Cho hỏi LCD có ghi : "Input Video Compatibility: Analog RGB, Digital nhưng khi xem hình lại ko thấy cổng cấm.Chỉ có thấy ngỏ DVI và D-Sub.Liệu có thể coi DVD trên LCD đó ko.Thành thật cảm ơn

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng bảy 2007 lúc 00:20
Analog RGB = D-Sub, Digital = DVI , muốn coi được DVD phải có thêm cổng Component , S-video hoặc composite mới được, muốn có được các cổng này thì có 3 cách sau đây : 1- Mua thêm một TV box external hổ trợ DVI hoặc D-Sub, 2- Đổi loại màn hình LCD có thêm các cổng này, 3- Mua một đầu máy DVD có ngỏ xuất VGA out . Tùy bạn chọn lựa .

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng bảy 2007 lúc 09:41
mình thấy hình như có bán cáp Analog RGB to DVI.Không biết bỏ đầu DVD vào coi được ko nữa.Chắc phải mua về rùi test thử
Làm gì có loại cable ấy,trên nguyên tắc thì Analog kg thể biến thành Digital ngoại trừ trường hợp có bộ chuyển A/D tích cực thôi. Một số card màn hình của PC cho phép convert từ DVI > D-Sub (D/A) bằng adapter tuy nhiên đầu DVD thì làm gì có DVI out ? Mình đang dùng mấy cái đầu DVD của Ascent (VN) có cổng xuất D-Sub chiếu video ra máy phóng bằng cable VGA thì thấy chất lượng đẹp hơn hẳn composite đấy.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa ra mắt bản cập nhật iOS 12.1.1 cho iPhone và iPad. Bản cập nhật này tập trung vào việc bổ sung thêm các tính năng mới cho ứng dụng FaceTime, xem trước thông báo bằng Haptic Touch trên iPhone XR (vì không có 3D Touch) và hỗ trợ SIM kép với e ...
Lazada Vietnam Master card on Monday