Xin hỏi về việc mang dtdd sang Mỹ dùng.

Các thớt khác của hoangcao243

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng năm 2007 lúc 20:23
Em có người nhà về VN muốn mua máy đt rồi sang Mỹ dùng. Vì ko biết gì về mạng mẽo cũng như băng tần tại Mỹ nên mong các bro chỉ giúp là điện thoại nào thì mang sang Mỹ dùng được ạ:)

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng năm 2007 lúc 22:41
Ặc. Bác làm em choáng hết cả người. Ai lại đem củi về rừng thế nhỉ !!!
Bác đùa hay thật đấy?
Thật bác ạ. :D
@huybank: cảm ơn anh rất nhiều.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng năm 2007 lúc 01:40
Theo em biết là khi sang Mỹ hòa mạng DĐ của nó ( có hợp đồng dài hạn ) thì nó cho luôn bác 1 cái máy có khi còn xịn hơn cái đem từ nhà theo ấy chứ :D. Còn nếu người nhà bác thích máy xịn thì bảo sang đó vào Cingular làm con Iphone xài luôn mua đây chi cho khổ :D

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
19 Tháng năm 2007 lúc 07:14
Em có người nhà về VN muốn mua máy đt rồi sang Mỹ dùng. Vì ko biết gì về mạng mẽo cũng như băng tần tại Mỹ nên mong các bro chỉ giúp là điện thoại nào thì mang sang Mỹ dùng được ạ:)
:D Sao lại làm chuyện trái ngược thế nhỉ?

Em có người nhà về VN muốn mua máy đt rồi sang Mỹ dùng : Chắc là Bác nói đùa cho vui, nếu thực sự là người ở nước ngoài, cụ thể là Mỹ thì chắc chắn phải biết điều này : Tới đăng ký vào mạng điện thoại của một hãng nào đó theo hợp đồng 1 năm, hai năm sẽ có ngay một điện thoại mới tinh Fullbox Branew, chi phí có hãng thì tặng không, có hãng chỉ mất vài USD, ngoài ra thường xuyên khuyến mãi cho gọi miễn phí vào những ngày Thứ Bảy, Chủ Nhật hoặc trong một tháng sẽ có được bao nhiêu giờ gọi đi không tính tiền. Sao lại phải mua từ Việt Nam về cho nó cực và tốn kém :D

darkofdevil

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng năm 2007 lúc 07:43
ơ em thấy cũng đâu lạ lắm đâu ạ, kỳ em cũng mua cho bạn em con Exec mang qua Mẽo mà >.<', mang qua cũng không cần Unlock gì đâu, bỏ sim vào là xài tuốt, mà bên đó cần thì có các dịch vụ mạng đăng ký thì cho điện thoại thật nhưng mà điện thoại không phong phú bằng bên Việt Nam mình, các model cũng ra chậm hơn.

icecandle

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng năm 2007 lúc 07:52
Em cũng nghĩ nên mua máy ở VN, quan trọng nhất là khi nó cho mình lựa plan thì máy không hề phong phú tẹo nào. Mà muốn máy xin (Blackbarry, Iphone,...) thì các plan thường khá đắt (30-50$/month). Giá ở bên Mỹ tính ra chẳng rẻ hơn ở VN đâu. Hơn nữa như trường hợp của em, chỉ sang đây làm việc khoảng 6 tháng đến 1 năm một, hoặc đi đi lại lại giữa VN và Mỹ thì không tiện chút nào.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
19 Tháng năm 2007 lúc 09:10
ơ em thấy cũng đâu lạ lắm đâu ạ, kỳ em cũng mua cho bạn em con Exec mang qua Mẽo mà >.<', mang qua cũng không cần Unlock gì đâu, bỏ sim vào là xài tuốt, mà bên đó cần thì có các dịch vụ mạng đăng ký thì cho điện thoại thật nhưng mà điện thoại không phong phú bằng bên Việt Nam mình, các model cũng ra chậm hơn.
Hi! Mình chỉ tập trung vào hướng càng đỡ tốn tiền chừng nào tốt chừng đó, chỉ cần có phương tiện là được rồi. Còn thích mẫu mã lại là chuyện khác nữa :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday