Xin Hướng Dẫn Cách Tìm Driver Xp Cho Laptop (VGN-C71B -Japan)- Đang Sử Dụng Vista

Các thớt khác của VGN-C71B
9 Tháng mười một 2007 lúc 15:16
Chào Cả Nhà !!

Laptop của mình là VGN-C71B(mang từ bên Nhật về).Hiện nay đang dùng Windows Vista.
Cấu hình máy như sau: Core 2 Duo,T5500(1.66GHz),RAM:1G,,HDD:120G

Câu hỏi của mình là:
+Bây giờ mình muốn cài thêm Windows XP SP2(để sử dụng 1 số Programs ko chạy dc trên Vista).Vậy liệu phần cứng máy mình có hỗ trợ cài đặt XP dc ko?
+Trong máy chỉ có Driver cho Vista.Vậy muốn tim Driver cho XP thì tìm ở đâu.?(Trang chủ cho dòng máy của mình = tiếng Nhật nên ko đọc dc)

Mong sớm nhận dc góp ý của mọi người.Mình cám ơn nhiều.:)

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười một 2007 lúc 23:33
Nếu bác muốn cài đủ driver thì chỉ có cách vào trang sonyusa hay trang tiếng anh may ra thì có driver cho XP, hơi khó. Còn nếu yêu cầu ko cao quá:
Phần cứng Đa phần sẽ được XP nhận diện và tự động cài driver, những thứ ko tự cài được thì mới cần làm thủ công:
Vào Device manage bằng cách nhấn phải chuột vào my Computer chọn system properties \ hardware. Trong đó sẽ có list các phần cứng của bác, bác ghi lại danh sách các thứ chưa tìm đc driver: có biểu tượng tam giác vàng chấm than ở giữa.
Bác dùng everest xác định Tên mã, hãng từng thành phần thiết bị rồi down driver thích hợp tại trang chủ của thiết bị đó! Cài vào là ok!

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ những quả bóng thô sơ lúc đầu đến quả bóng hoàn chỉnh ngày nay có công lao rất lớn của các “nhà phát minh” chuyên nghiệp lẫn nghiệp dư.

Đến nay người ta vẫn chưa kết luận được bóng đá do ai hay quốc gia nào phát minh ra. Song sự ra đời của quả bó ...
Lazada Vietnam Master card on Monday