xin hướng dẫn cách xem thông tin để biết một bộ phận nào trong máy laptop như thế nào

Các thớt khác của nt235

windking

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng mười 2007 lúc 17:23
Bạn vào trang chủ của họ để scan thông tin hard ware máy của mình xem sao . Ví dụ dell thì vào dell.com phần service tag information ấy . Sau khi có thông tin từng bộ phận trên máy . Bạn cứ lên google gõ vào serie của bộ phận đó . Thì nó sẽ hiện ra các thông số của bộ phận này . Goodluck

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười 2007 lúc 21:41
chào cả nhà,
bạn nào biết cách xem thông tin để biết 1 bộ phận nào đó ví dụ như Hard Drive, là của chính máy đó lúc xuất xưởng( xét trên laptop nhe) xin hướng dẫn giùm mình.xin cám ơn
Bạn dùng thử phần mềm này chưa, theo mình được biết thì anh này dò tìm phần cứng khá chính xác: EVEREST Ultimate Edition

6 Tháng mười 2007 lúc 12:55
mình đang dùng laptop Lenovo,phải bảo hành ở FPT.các bác ấy có chương trình để xem,mình xin xem ,các bác ấy không cho,lúc đi BH ,mình cũng sơ ý không kiểm tra kỹ số seri trên RAM ,HDD...lúc mang về có các dấu hiệu nghi ngờ các bác ấy táy máy đổi đồ,cứ tưởng FPT là công ty lớn.bây giờ đang kiếm thông tin để kiểm tra lại,chứ nếu không phải thì nghi oan cho người ta,cũng tội nghiệp.cám ơn các bạn chân tình góp ý

qn070882

www.laptopcenter.vn
GẮN KẾT
9 Tháng mười 2007 lúc 08:57
nếu bạn bảo hành ở fpt thì bạn cứ yên tâm về cách làm việc của người ta đi, lúc trước tui đi bảo hành cái ổ cứng, ko hiểu sao họ bảo cái màn hình tui bị điểm nhiều (tui là khách hàng dễ tính nên chảng để ý) nên họ thay cho tui luôn thế là có cái màn hinh mói keng sài lun.hehe

B

banbebonbien

9 Tháng mười 2007 lúc 09:09
Máy nào cũng có thể check được hết. Bạn cứ trực tiếp lên trang chủ của hãng laptop mà bạn mua, vào phần hỗ trợ của họ hoặc chat trực tiếp với nhân viên kĩ thuật, họ sẽ giải đáp cho bạn theo từng đời máy, loại máy, dòng máy

Telnet

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười 2007 lúc 11:11
nếu bạn bảo hành ở fpt thì bạn cứ yên tâm về cách làm việc của người ta đi, lúc trước tui đi bảo hành cái ổ cứng, ko hiểu sao họ bảo cái màn hình tui bị điểm nhiều (tui là khách hàng dễ tính nên chảng để ý) nên họ thay cho tui luôn thế là có cái màn hinh mói keng sài lun.hehe
ý bác là họ bảo hành nhầm à, vậy sao lại an tâm đc nhỉ. nhỡ đưa cái màn hình nó trả lại cái hdd lỗi thì sao nhỉ >????

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday