Xin hướng dẫn cài đặt Windows Mobile.

3 Tháng mười một 2007 lúc 10:03
Còn em thì gặp vấn đề sau: bộ nhớ Storage của em ngày nào cũng tăng vài % trong khi em không hề cài thêm gì cả. Có 1 lần nó báo bộ nhớ đầy và treo máy luôn. SR cách nào nó cũng báo thế và treo máy nên phải HR nhưng tình trạng bộ nhớ tăng thêm % vẫn không giảm. Cứ vài ngày em lại phải bung backup 1 lần, rất bất tiện. Có khi nào máy em bị nhiễm virus không? Bác nào biết nguyên nhân và cách giải quyết thì xin giúp em với. Em đang dùng con Neo.
Thanks các bác.

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười một 2007 lúc 10:42
Còn em thì gặp vấn đề sau: bộ nhớ Storage của em ngày nào cũng tăng vài % trong khi em không hề cài thêm gì cả. Có 1 lần nó báo bộ nhớ đầy và treo máy luôn. SR cách nào nó cũng báo thế và treo máy nên phải HR nhưng tình trạng bộ nhớ tăng thêm % vẫn không giảm. Cứ vài ngày em lại phải bung backup 1 lần, rất bất tiện. Có khi nào máy em bị nhiễm virus không? Bác nào biết nguyên nhân và cách giải quyết thì xin giúp em với. Em đang dùng con Neo.
Thanks các bác.
- (Lại gặp bạn...:D ), không nhất thiết phải cài soft thì dung lượng bộ nhớ của máy mới giảm bạn ạ, nhận tin nhắn nhiều,chụp hình nhiều,ghi âm nhiều,lên net nhiều và sử dụng office nhiều đều có thể dẫn tới việc bộ nhớ giảm,bạn nên điều chỉnh lưu những thứ trên vào storage card đi(trừ history).Theo kinh nghiệm of mình khi muốn được tư vấn cụ thể thì bạn nên mở 1 topic riêng.

bachbk

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng mười một 2007 lúc 12:00
@ngminh1812: Theo tui nên cài WM2003SE hoặc WM05 cho O2 IIs, còn WM 06 thì hơi quá khổ. Việc cài đặt không khó lắm, lại là với dòng Blue Angle như O2 IIs. Sơ bộ là bạn cần tải về 1 bản rom, ví dụ như WM05, - trong diễn đàn có vài bản chạy cũng được, đặt nó vào PC. Sync PC với O2, trong thư mục của WM05 chạy file dọn dẹp, rồi file cài. Mất khoảng 20ph gì đó. Làm theo hướng dẫn trên màn hình là ổn. Còn chú ý là màn hình O2 xuất hiện màu trắng, có chữ serial/USB, đừng có lo -thế là bình thường. Thông tin chi tiết tìm thêm trong diễn đàn ở mục uprom Wm05, downrom Wm03 -mấy cái này cũ rồi, không biết còn không. Thế thôi nhỉ.

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười một 2007 lúc 15:26
Thông tin về cách up thì trên diễn đàn đã cò đủ, tuy nhiên vẫn phải cảnh báo bạn: Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi Up, vì các ROM này đều là bản ko chính thức và đc cook lại nên ko cẩn thận cái O2 của bạn sẽ có thể thành cục chặn giấy đấy... Enjoy!!!

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười một 2007 lúc 14:44
Thanks các bác.
Của mình cũng hay bị như thế, chẳng hiểu mô tê gì cả. Có bác nào từng bị và có giải pháp gì không?

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday