xin hướng dẫn giải quyết vấn đề MS Reader

duykhuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 07:03
Mấy hôm trước tôi vẫn đọc được ebook = MS Reader bình thường, hôm nay khi mở ebook thì xuất hiện thông báo :
"There is insufficient storage available to hold annotation and curent-page ìnormation for this title. Please free storage space for your library folder and open this title again", khi chạm vào màn hình thì thoát ra luôn
Tôi đã vào PPC để xoá các file trong library folder rồi nhưng vẫn ko6 ăn thua.
Tôi sử dụng O2s đã up rom WM5, chi tiết memory:
Storage free: 19.28MB
Program free: 60.12MB
Ramdisk free: 30.96MB
Storage card free: 1315.13MB
Có bác nào biết cách giải quyết xin hướng dẫn dùm. Thanks

29 Tháng năm 2007 lúc 09:15
hix, e thấy phần mềm này cài vaò thẻ nhớ xài vẫn rất tốt. tuy nhiên bác cứ thử cài lên storage xem. nếu ko đc thì....còn rất nhiều sự lựa chọn phần mềm reader cho các loại ebook mờ:D

duykhuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 09:44
hix, e thấy phần mềm này cài vaò thẻ nhớ xài vẫn rất tốt. tuy nhiên bác cứ thử cài lên storage xem. nếu ko đc thì....còn rất nhiều sự lựa chọn phần mềm reader cho các loại ebook mờ:D
Tại làm biếng convert bác ạ :p , mình cứ cài đủ Isilo, Mobipocket, Repligo & MS Reader, gặp dạng nào thì lấy sòt đó để đọc. À mà ngoài cái MS Reader còn sòt nào để đọc file.lit kô mấy bác. Nếu có thì chỉ giúp mình nhé. Thanks
do_long_khach said:
Nếu bạn cài MS Reader vào thẻ nhớ hay Ram disk thì nên remove và cài vào device
Thanks do_long_khach, để mình thử xem
Tôi vừa làm thử rồi, vẫn bị lỗi ấy bác ơi. Help me

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 11:25
MS Reader là chương trình free, rất hay bị lỗi leak memory. Bạn lên trang chủ của microsoft down phiên bản mới nhất xuống mà xài. Nếu vẫn ko được thì dùng mấy chương trình cleaner dọn dẹp sạch máy đi, back up lại hệ thống rồi HR 1 phát. Khôi phục rồi lại cài thử xem.

Bạn thích dùng Ms reader chắc là hay đọc truyện kiếm hiệp. Giới thiệu với bạn chươn trình MH Reader giao diện gần như MS nhưng chay file định dạng riêng. Vào trang maihoatrang.com mà lấy, có sẵn rất nhiều truyện (kể cả file.lit).

Có nhiều file repligo, Íilo hay chm thì chia sẻ cho anh em với.

duykhuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 08:28
MS Reader là chương trình free, rất hay bị lỗi leak memory. Bạn lên trang chủ của microsoft down phiên bản mới nhất xuống mà xài. Nếu vẫn ko được thì dùng mấy chương trình cleaner dọn dẹp sạch máy đi, back up lại hệ thống rồi HR 1 phát. Khôi phục rồi lại cài thử xem.

Bạn thích dùng Ms reader chắc là hay đọc truyện kiếm hiệp. Giới thiệu với bạn chươn trình MH Reader giao diện gần như MS nhưng chay file định dạng riêng. Vào trang maihoatrang.com mà lấy, có sẵn rất nhiều truyện (kể cả file.lit).

Có nhiều file repligo, Íilo hay chm thì chia sẻ cho anh em với.
Úi trời ơi bữa giờ kô để ý, đã lên BA HOA rồi à.
Cái MS Reader là mình down từ trang Microsoft đó chứ. Kiếm hiệp mình ít đọc lắm, tại mình xài Palm(mới xài thêm PPC khoảng 1 tháng nay) nên thường down ebook dạng lit, HTML, ... để convert (prc khó convert quá) đọc trên Palm, bây giờ sử dụng PPC thấy có sòt đọc được dạng này nên để đọc luôn khỏi cần dơn prc về, nhưng lại bị trục trặc chán ghê, chắc phải qua thuvien ebook dơn lại cho rồi. Thanks bác đã hướng dẫn.

30 Tháng năm 2007 lúc 21:03
Chỉ cân clear Ramdisk là oke thôi. E đang sài MS Reader đây, cài lên thẻ nhớ luôn, khi lỗi đó xuất hiện thì kiểm tra dung lượng ramdisk cũng full. Xóa Ramdisk thì mở lại bình thường,

Bài viết cần bạn xem thêm

Các mod làm ơn cho nick theDarkness biết lí do "Máy hỏng" giúp em với được không ạ. Đây là nick của ông em ấy nhưng hôm nay không vào được nên nhờ em hỏi hộ. Em có kiểm tra lại thì không biết có phải là do hôm qua nick này mở 1 lúc 03 phiên đấu giá k ...
Lazada Vietnam Master card on Monday