xin kiểm tra giùm thông số máy mình

Các thớt khác của hodiep
24 Tháng ba 2007 lúc 12:03
Mình mới mua máy, điểm test máy vista thấy hơi thấp. sau khi chạy CPU-Z thì có những thông số sau đây. Mong các bạn đánh giá giùm và chỉ cách "độ" lên.

Attachments

24 Tháng ba 2007 lúc 13:01
vì mình đọc ở 1 bài khác trong này, 1 số bạn hướng dẫn là phải đồng bộ cpu với ram rồi fsb gì ấy, mà mình thấy của mình hình như nó không giống nhau. hoặc là coi phần SPD của ram thì là PC2-5300 (333Mhz) nhưng trong Memory nó chỉ là 266.7 , như vậy là có phải đang chạy dưới tốc độ không ? (máy mình đang dùng là sony sz450n/c)

24 Tháng ba 2007 lúc 13:13
vì mình đọc ở 1 bài khác trong này, 1 số bạn hướng dẫn là phải đồng bộ cpu với ram rồi fsb gì ấy, mà mình thấy của mình hình như nó không giống nhau. hoặc là coi phần SPD của ram thì là PC2-5300 (333Mhz) nhưng trong Memory nó chỉ là 266.7 , như vậy là có phải đang chạy dưới tốc độ không ? (máy mình đang dùng là sony sz450n/c)
Bạn thử check lại Cái Ram thứ 2 trong mục SPD rồi post lên cho mình xem.
Mình nghĩ là Ram thứ 2 của bạn Xung thấp hơn.
Check lại nhé.

24 Tháng ba 2007 lúc 13:44
2 cây ram thông số đều giống nhau, sx cùng tuần 44 năm 2006. lúc mua họ cũng tháo ra dán bảo hành, mình xem là giống hệt nhau.

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng ba 2007 lúc 18:11
Ram của bro đang chạy cas 4 mà nên nó chỉ chạy đc bus 533MHz thôi, phải chỉnh sao cho nó chạy cas 5 thì mới chạy được bus 667MHz.
Bro xem 2 cái ô hình đánh dấu với cái hình memory sẽ hiểu ngay thôi. Tuy nhiên mình chưa thử chỉnh cas của ram trên laptop Sony nên ko rõ là có chỉnh đc ko.

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday