Xin kinh nghiệm mổ xẻ em UX50

hieuvpn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng ba 2007 lúc 14:30
Thưa các bác là em mới rước được thêm 1 em ux50 ( em thứ 2 :D ) . Em này chưa được mod để xạc qua USB. Em tính mổ em nó ra trong tuần này.

Vậy , các bác nào có kinh nghiệm lên share lại với.

vd như :
1 / nên lột em nó từ dưới lên trên hay từ trên xuống dưới :eek: ?
2 / trong khi hành sự nên chú ý những điểm nào ?
3 / chỗ nào nên sờ, chỗ nào k nên ?
4 / Nên dùng súng to, hay súng nhỏ mà nhọn đầu ? hay ra chợ mua cái cây 12k cũng chơi được , có nên dùng nhựa thông k ? hay chỉ cần chì :D ( ý em là cái mỏ hàn súng, các bác đừng nghĩ lung tung mà phải tội nhé )
.......
1001 / Thợ hàn ampli có làm được cái món này k ? hồi đó em cũng hay vô nhựt tảo mua đồ về tự hàn. K bít với kinh nghiệm như vậy có nên làm k hay nên nhờ người khác " ấy giúp " . Em thì thích làm nhưng an toàn vẫn là ...trên hết ạ.

Mong các bác dầy dạn chiến trường cho ý kiến ạ.

Cảm ơn các bác

hieuvpn

27 Tháng ba 2007 lúc 21:01
---> tìm được mấy cái link mổ xẻ UX,mời bác Hiếu ngó thử rồi mạnh dạn mà xoay tới xoay lui:D
Chúc bác thành công!:p
Mấy cái link kia mình đọc hết rồi nên mới có ý định thịt em nó đấy chứ :D
Để mai mình đi mua cái vít rồi ... ngoáy ngoáy thôi.

Cảm ơn các bác.
hieuvpn

hieuvpn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng ba 2007 lúc 09:41
Ốc ux50 hình ngôi sao hơi bị khó kiếm vít đấy bác Hiếu à.
Tớ chỉ dùng vít dẹp thôi, ngoáy tí cũng ra :p

7Up
hehe, bác 7up vẫn còn online là yên tâm rồi. Tự tin là tay mình hàn tốt hơn bác Tuấn, nhưng lỡ có gì nhờ bác 7up giúp nhé. Mình sẽ k xài dao mổ trâu cứa em nó đâu.

Thanks các bác.
hieuvpn

28 Tháng ba 2007 lúc 17:26
ờ thì cứ mổ ra , lấy cái tuốc nơ vít bé gần nhất loại 2 cạnh mà chơi ! tháo thì đương nhiên từ đít nó ra rồi ! chú ý có mấy miếng đệm , mất nó thì cũng thô thô thế nào ấy ! tiện thế mổ nó , sao ko mod pin dày cho nó luôn :D em tiếc là ko có con nào rẻ rẻ ko thì cũng mua 1 con mod cho sướng ! đang truy lùng 1 em Nx80, NX73EU hoặc 1 em UX đây !

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday