Xin lĩnh giáo về capture Video

Các thớt khác của hoptacxa

hoptacxa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng bảy 2007 lúc 15:56
Chào các bác.
Trước hết, xin cảm ơn các bác, đặc biệt là 2 bác LamPham va Ta Luan đã chỉ bảo cho mình về 1394.
Tuy nhiên, vì là dân mới, mình muốn các bác rành về Capture Video hướng dẫn mình cụ thể với.
Mình dùng Ulead Video 10 tren Dell 6400, handycam sony đời khá cổ.
Mình không biết khi capture video, nên đặt các chế độ như thế nào, vào đâu để đặt... do đó làm ra video cực xấu.,
Bác nào biết, làm ơn hướng dẫn mình tỷ mỉ, như hướng dẫn học sinh vỡ lòng nhé. Cảm ơn các bác

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng bảy 2007 lúc 21:04
trong phần Capture bác phải chọn loại file bác cần Capture nếu muốn chất lượng tốt nhát thì bác để đuôi AVI cái này bác phải cần nhiều ổ cứng đấy 60' se tương đương với 13-15 Gb dữ liệu và bắt buộc phải định dạng ổ cứng là NTFS. mpeg2 tương đương với chuẩn DVD cái này thì ít hơn khoang 3-5Gb 60' Capture còn mpeg1 tương dương vói VCD cái này thì mất it dung lượng nhất và đương nhiên cũng xấu nhất và không Capture mpeg4 nhé vì cái này kém lắm
ngoài ra bác cần chú ý đến kích thước màn hình nhé thường để 720x576 là ok nếu Capture 4:3 là ra khuân hình binh thường 16:9 là khuân hình rộng
nếu bác định xuất ra file DVD thì lên Capture avi còn nếu định xuất VCD thì Capture mpeg2
khi bác edit xong thì lên xuất ra đúng đinh dạng Capture ví dụ avi thì xuất ra avi mpeg2 thì xuất ra mpeg2 ... sau đó dùng phần mềm conver để conver nó về định dạng mình muốn thì sẽ đẹp hơn là bác xuất thẳng ra đinh dạng mình muốn ngay từ ban đầu
thêm một phần nữa là bác phải chú ý xem cái máy của bác là hệ PAL hay NTSC vì nếu nhầm đinh dạng hình sẽ bị răng cưa hoặc giật khi chạy
còn nhiều thứ lắm ạ bác cứ từ từ làm rồi sẽ vỡ dần thôi ạ

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng bảy 2007 lúc 21:33
1. Kích thước màn hình (chính xác là tỷ lệ màn hình) không thay đổi được, trừ khi bạn dùng Liquid 6 hoặc 7 mới có chức năng này, còn khi bạn quay chuẩn màn hình nào khi capture sẽ ra như vậy.
2. Thêm 1 món không thể thay đổi là hệ màu, máy quay hệ nào thì phải để nguyên.
3. Chuẩn capture phải dùng AVI, bitrate 7000 trở lên.
4. Mình quen dùng thằng Avid liquid 7 của Pinnacle. Đánh giá tương đương với Final cut của MAC, chất lượng hình ảnh sau khi dựng cực đẹp.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday