Xin lời khuyên chọn nhà cung cấp ADSL

dragon82

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đang muốn lắp adsl ở nhà, nhưng vẫn phân vân chưa biết nên chọn nhà cung cấp nào xét trên giá/hiệu quả
Mình kô có nhu cầu download nhiều, và 1 ngày cũng chỉ online khoảng 1-2h
Dạo này thấy nhiều nhà cung cấp đang có khuyến mại, giảm giá
Như Viettel lắp đặt chỉ có 730k, còn FPT thì cao hơn
Tóm lại rất mong mọi người đã va đang dùng giúp đỡ để chọn ra 1 nhà cung cấp ổn nhất về lâu dài

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mega Home của FPT dùng tốt lắm.

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nếu bạn chỉ lên một ngày 1 đến 2 tiếng thì có lẽ về giá cả không khác biệt nhiều giữa các nhà cung cấp.
fpt thì lợi thế về ione.net
viettel lướt web nhanh
vnn download nhanh

mình đang dùng cả viettel và vnn, cảm thấy viettel tốt hơn về độ ổn định, vnn hay bị chết hàng loạt quá.
nhưng viettel bị cái hành chính làm không tốt, nhân viên làm việc ở văn phòng viettel rất chuối.
việct tính cước cũng rất buồn cường mình sài hơn nửa năm rồi mà mới gọi lên đóng tiền một lần.

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nhưng FPT sẽ đến thu phí tận nhà, khỏan này thì ăn đứt Viettel của anh cuhiep roi

vnpcworld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cuhiep said:
việct tính cước cũng rất buồn cường mình sài hơn nửa năm rồi mà mới gọi lên đóng tiền một lần.
Nếu bạn chủ yếu duyệt web và dùng 1-2h/ ngày thì dùng Viettel đi. Mình mới dùng ADSL của Viettel nhưng thấy ổn định, tốc độ cũng nhanh, giá thuê bao rẻ (54.000) nhưng nếu dùng nhiều thì rất đắt (3GB đầu giá 199đ/mb).
Thử vào iONE.net xem phim một chút mà đã thấy hết 200mb (200*199=40.000đ) :(

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
theo mình bạn nên chọn vnn
ớ hcm còn có fpt, viettel
mình đang sử dụng fpt cũng ổn định lắm

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thấy FPT khuyến mại mà ham, chắc sớm thứ 2 tuần sau phải đăng ký một phát mới được,
- 0đ cài đặt
- 50.000đ (hay 30.000 nhỉ) thuê router
- 150.000đ thuê bao chết cứng
- 80đ-40đ/Mb
- Không mất quá 750.000đ/tháng
- Tặng thêm 600.000đ (100.000 mỗi tháng) không biết còn không?
- Trả tiền tại gia miễn phí
Còn gì nữa không nhỉ, tới luôn bác tài .. đừng cài số zde ... rrrầm
Cho em hỏi tiếp 2 câu luôn: wireless modem đặt trên tầng 3 có dùng máy ở tầng 1 được không? Có bác nào đăng ký dung lượng sau chịu không nổi chuyển qua 500.000 tháng fix không?

voduy

GẮN KẾT
bác có vài cái nhầm, tiền đăng ký + lắp đặt là 1tr350 ngìn. được FPT - 600 ngìn bằng cách trừ vào số MB dùng của từng tháng ( 1 tháng trừ kô wa 100K)

mình có mấy đứa bạn dùng hình thức trả theo dung lượng, dùng khá thoải mái( khá thôi nhé :D) rơi vào khoảng 250K/1 tháng....
nếu còn được trừ 100K thì còn 150K/ tháng

về AP có đâm xuyên từ tầng 3 xuống tầng 1 hay kô, mình đã thử em AP NETGEAR chuẩn b của mình, sóng báo là verygood.....

còn thắc mắc gì nữa kô :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.