Xin moi nguoi giup do con IBM T23

Các thớt khác của antondat
28 Tháng bảy 2007 lúc 12:09
Em co con IBM T23 nhưng bi mất recover trong máy rùi. Em di mua bản Windows XP Pro SP2 va XP Home ve cài mà không thể được. Trong luc copy files thì có một số file nó không cho copy và khi copy xong thì nó bắt đầu setup windows nhưng khi gan xong thì nó hiện lên màn hình màu xanh chết chóc. Xin vui lòng chỉ mình cách cài lại đúng bản cho máy. Cám ơn mọi người đã đọc tin.

DungChicken

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng bảy 2007 lúc 20:22
Không bro nào giúp được a ???
Bro thử ghost ổ cứng windows 1 máy nào đó sang ổ cứng của T23 rồi lắp vào T23, cài thêm driver cho T23 xem được không...
Hay là cái HDD mải chơi 27/7 rồi?

minhlg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 14:27
Em co con IBM T23 nhưng bi mất recover trong máy rùi. Em di mua bản Windows XP Pro SP2 va XP Home ve cài mà không thể được. Trong luc copy files thì có một số file nó không cho copy và khi copy xong thì nó bắt đầu setup windows nhưng khi gan xong thì nó hiện lên màn hình màu xanh chết chóc. Xin vui lòng chỉ mình cách cài lại đúng bản cho máy. Cám ơn mọi người đã đọc tin.
Bạn dùng cả 2 bản win vậy loại trừ nguyên nhân do đĩa hỏng, vậy trường hợp của bạn thông thường là lỗi do RAM(>80%), khả năng cao nhất là trong máy của bạn dang dùng 2 thanh RAM. Cách xử lý: T23 lấy RAM cũng dễ bạn chỉ cần tháo lần lượt từng con sẽ kiểm tra đc kết quả.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kymco Like 50 là mẫu xe tay ga 50cc của thương hiệu Đài Loan tại thị trường Việt Nam. Đây là mẫu xe máy không cần bằng lái phù hợp với sinh viên sử dụng cho mọi nhu cầu.

Xe ga Kymco Like 50 được thiết kế dành cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday