Xin nhận xét về Pavilion dv2202tx

Các thớt khác của soho
18 Tháng tư 2007 lúc 11:33
Xin chào! Tôi đang đang muốn mua con Pavilion dv2202tx, nhưng không hiểu tại sao trên mỗi trang Web lại nói về cấu hình một khác nhỉ? không biết là 4 MB L2 hay 2 MB L2 nữa, mà tai sao trên hpvietnam lại không thấy thông tin gì. Bác nào đã dùng con này cho vài nhận xét nhỉ. Xin cảm ơn!

18 Tháng tư 2007 lúc 15:16
tui đang dùng con này, chạy vista mượt lắm, mỗi tội vista hơi kém phần mềm vì mới mà, đón đầu công nghệ dùng con này tạm được, chíp có bộ nhớ đệm 4mb bác ạ,đồ họa rời nhưng hơi iếu,nói chung tạm được,ổ đĩa hơi kén đĩa, còn lại thì trên cả tuyệt vời, à pin hơi iếu nữa cho màn hình tối đi hết cỡ đọc báo+nghe nhạc khoảng 2h30p

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 16:06
Xin chào! Tôi đang đang muốn mua con Pavilion dv2202tx, nhưng không hiểu tại sao trên mỗi trang Web lại nói về cấu hình một khác nhỉ? không biết là 4 MB L2 hay 2 MB L2 nữa, mà tai sao trên hpvietnam lại không thấy thông tin gì. Bác nào đã dùng con này cho vài nhận xét nhỉ. Xin cảm ơn!
DV2000 là seri chung, mỗi cấu hình khác nhau sẽ có 1 seri khác nhua, về Cache 4M L2 hay 2M L2 là do CPU của nó bác ạ, CPU Core 2 T7xxx thì cache 4M L2, còn CPU T5xxxx thì cache 2M L2

thuanfx

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 08:37
tui đang dùng con này, chạy vista mượt lắm, mỗi tội vista hơi kém phần mềm vì mới mà, đón đầu công nghệ dùng con này tạm được, chíp có bộ nhớ đệm 4mb bác ạ,đồ họa rời nhưng hơi iếu,nói chung tạm được,ổ đĩa hơi kén đĩa, còn lại thì trên cả tuyệt vời, à pin hơi iếu nữa cho màn hình tối đi hết cỡ đọc báo+nghe nhạc khoảng 2h30p
Bác dùng được đến 2h30 phút luôn áh.
Không biết bác đang dùng hệ điều hành và pin bao nhiêu cell mà thời gian dùng lâu thế.
Vì mình được biết thì các máy dòng HP pin 6cell chỉ dùng nhiều nhất là 2h thôi mà.

20 Tháng tư 2007 lúc 11:18
e dùng DV 2202 tx mà pin có đc gần 2h thoi, nói chung dòng này chay hay phết, dáng đẹp , có điều muốn nâng cấp Ram thì làm kiểu gi hả các bác, ram trong máy là 2 thanh 512 hay 1 thanh 1gb ?

20 Tháng tư 2007 lúc 14:37
bạn muốn máy chạy lâu hơn, tắt hiệu ứng aero đi(cho màn tối mức có thể), như thế đỡ tốn pin hơn,trên máy là 2 thanh 512 bác ạ. Em có điều thắc mắc là wmp vista của máy dù có cài code gì vào cũng ko thể bật được các file mp3 load từ sonic.vn. Bác nào biết xin chỉ giáo

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday