Xin nhờ các Mod giúp đỡ xử lý vụ việc đấu giá docking x4

Các thớt khác của Mai Khoi

Mai Khoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 10:38
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=57517&page=3

Em là người thắng đấu giá. Em là người gởi PM xác nhận là sẽ lấy món hàng và chuyển tiền (đúng luật handheld là có PM xác nhận trong vòng 24h kể từ lúc kết thúc đấu giá), chỉ có việc chuyển tiền chậm trễ do buổi chiều ghé ngân hàng thì ngân hàng đã hết giờ (sự việc hoàn toàn ngoài ý muốn, em ghé ngân hàng lúc 4h10, cứ nghĩ là 4h30 thì ngân hàng mới nghỉ), và đến sáng nay thì em cũng là người đã hoàn tất việc chuyển tiền, vậy mà khi gọi điện báo đã chuyển tiền, thì nhận đc thông báo là đã hủy kết quả đấu giá của em, trong khi tiền đã vào tài khoản của anh ta, thật là ...

Hix, anh Kiên này muốn hủy kết quả đấu giá thì huỷ, mà ko cần thông báo hay confirm gì với người thắng cuộc đấu giá của a cả, mà theo như lời anh có post trên diễn đàn, thì "anh bán hàng chứ có phải xin đâu ?", xin thưa rằng em ko hề nói anh xin tiếng nào cả, chỉ là muốn hủy đấu giá, thì ít nhất cũng nên gởi PM cho người đã bỏ thời gian ra quan tâm đến cuộc đấu giá của anh đến phút cuối cùng, để người ta còn biết đường chuyển tiền hay không chuyển tiền, và anh cũng thừa biết nếu ra giá mà ko lấy món hàng, sẽ bị ra sao theo luật handheld ? Nếu anh làm vậy thì xin nhờ Mod chỉ rõ xem ai đúng ai sai ?

Đến thời điểm này, thì tiền em đã chuyển, còn hàng thì :( :( :( ko biết sao nữa, xin nhờ mod ra quyết định xử lý hộ em vụ việc này.

Rất cảm ơn các mod đã nhín chút thời gian đọc lại vụ việc.

Mai Khoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 11:17
Đọc rất nhiều bài trục trặc về đấu giá, có ý kiến sau với trường hợp của em :
1. Vấn đề liên lạc : chủ topic đấu giá rất nhiều lần chủ động liên lạc với ng thắng, còn đàng này, anh Kiên tước quyền thắng đấu giá mà ko hề có 1 thông báo
2. Vấn đề thời gian, các chủ topic đấu giá rất thường để khoảng 2-3 ngày để người đấu giá có thời hạn thanh toán (trong đó có em, thường để 1 thời gian khá lâu cho người thắng liên lạc và thanh toán), chứ ko phải như trường hợp của em, :) , tính theo từng giờ
3. Thường thì chủ topic đấu giá khiếu nại người thắng, đàng này, người thắng đi khiếu nại chủ topic đấu giá ?!?!?
4. Tiền đã chủ động chuyển, nhưng hơn 24h trôi qua, chẳng thấy chủ topic hồi âm.

Mong các Mod cho vài lời góp ý chân tình. Xin cảm ơn

13 Tháng sáu 2007 lúc 11:50
Chuyển tiền rồi thì call lại thử xem bác, nếu hàng chưa có chủ mới thì yêu cầu chủ topic chuyển hàng. Còn nếu đã có chủ thì money return. :D . Call lại thử xem. :D

13 Tháng sáu 2007 lúc 11:52
Việc này Kienlion chắc bây giờ khó giải quyết rồi vì sáng qua khi thấy kienlion thông báo là chuyển người thắng cho Pass thì mình đã qua lấy docking. Mọi thủ tục hoàn tất lúc 9h00. Cái này,kienlion có nói chuyện là đấu giá cho vui, nên sáng qua khi thấy maikhoi không chuyển tiền thì theo đúng nội quy handheld sau 24h không chuyển tiền thì coi như từ chối,cậu ấy thông báo người kế tiếp luôn. Cộng thêm Maikhoi chuyển tiền sáng qua không gọi điện trước nên đặt Kienlion vào cái thế là hàng đã giao và thanh toán xong cho mình rồi thì mới nhận được phone của Maikhoi. Cậu ấy khó xử lý vì hàng đã giao cho mình mà tiền bây giờ của Maikhoi lại ở trong tài khoản. Chắc sẽ chuyển trả lại tiền cho Maikhoi. Mọi người vui 1 chút đi

Mai Khoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 12:51
Việc này Kienlion chắc bây giờ khó giải quyết rồi vì sáng qua khi thấy kienlion thông báo là chuyển người thắng cho Pass thì mình đã qua lấy docking. Mọi thủ tục hoàn tất lúc 9h00. Cái này,kienlion có nói chuyện là đấu giá cho vui, nên sáng qua khi thấy maikhoi không chuyển tiền thì theo đúng nội quy handheld sau 24h không chuyển tiền thì coi như từ chối,cậu ấy thông báo người kế tiếp luôn. Cộng thêm Maikhoi chuyển tiền sáng qua không gọi điện trước nên đặt Kienlion vào cái thế là hàng đã giao và thanh toán xong cho mình rồi thì mới nhận được phone của Maikhoi. Cậu ấy khó xử lý vì hàng đã giao cho mình mà tiền bây giờ của Maikhoi lại ở trong tài khoản. Chắc sẽ chuyển trả lại tiền cho Maikhoi. Mọi người vui 1 chút đi
thứ 1 : tính theo nội quy handheld, thì 24h không chuyển tiền coi như từ chối, vậy thì cái private message tôi có gởi cho đồng chí @kienlon để làm gì ? , nếu hành xử như vậy, thì có lẽ nên update thêm thông tin blacklist, để anh em cẩn thận khi giao dịch, mua bán và đấu giá với thành viên này. Đó là thiển ý của tôi, vì tôi thực sự cảm thấy rất mất thời gian vì vụ việc này, và cái cách cư xử thiếu tôn trọng nhau của thành viên này, cũng làm cho tôi có chút phiền lòng(bán hàng chứ ko ăn xin,... cách nói chuyện qua cellphone làm tôi rất ư là khó chịu,...) tôi nghĩ Mod handheld là người công minh, tôi cần lời góp ý của Mod hoàn toàn tôn trọng cách hành xử mà Mod handheld đưa ra

thứ 2 : Đã hơn 24h trôi qua, tôi vẫn ko hề nhận đc 1 PM qua yahoo, handheld hay 1 SMS, 1 cuộc đt của người chủ topic đấu giá, confirm sẽ trả lại tiền cho tôi, vậy thì tôi mua hàng của anh, hay tôi lại dùng từ của anh mà nói chuyện ?

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nội dung tin nhắn cá nhân của nhiều người dùng đến từ Nga, Ukraine, Mỹ, Anh đang được tin tặc rao bán công khai trên mạng.

Nội dung tin nhắn cá nhân từ ít nhất 81.000 tài kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday