Xin phần mềm "đèn pin" cho Atom.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 21:01
Em thấy con O2 Atom có cái đèn flash cũng "hơi bị mạnh" thế mà ko biết làm thế nào để tận dụng nó đây.

Bởi vì cái flash này, nó chỉ sáng lên vào lúc mình nhấn nút "chụp" hình, chứ còn lúc đang "ngắm chừng" thì nó ko sáng ... ý em là nó chỉ nhá lên đc 1 lúc, chứ ko có cách nào duy trì đèn sáng trong 1 khoảng thời gian dài đc cả. Con O2 MiniS cũng có flash, thế mà chỉ cần mở trình Camera lên là đèn nó sáng trưng.

Ko biết có bác nào có phần mềm, hoặc có cách nào, để sử dụng đc đèn flash của con Atom này như 1 "đèn pin" ko ạ ?

Mong các bác giúp đỡ. Em xin cảm ơn trc nhé ^^

11 Tháng sáu 2007 lúc 21:22
Em thấy con O2 Atom có cái đèn flash cũng "hơi bị mạnh" thế mà ko biết làm thế nào để tận dụng nó đây.

Bởi vì cái flash này, nó chỉ sáng lên vào lúc mình nhấn nút "chụp" hình, chứ còn lúc đang "ngắm chừng" thì nó ko sáng ... ý em là nó chỉ nhá lên đc 1 lúc, chứ ko có cách nào duy trì đèn sáng trong 1 khoảng thời gian dài đc cả. Con O2 MiniS cũng có flash, thế mà chỉ cần mở trình Camera lên là đèn nó sáng trưng.

Ko biết có bác nào có phần mềm, hoặc có cách nào, để sử dụng đc đèn flash của con Atom này như 1 "đèn pin" ko ạ ?

Mong các bác giúp đỡ. Em xin cảm ơn trc nhé ^^
Qua đây down về cài nhé

http://www.handheld.com.vn/forum/showpost.php?p=480035&postcount=2

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 22:57
Cảm ơn bác ạ.

Em đã down cái này và cài xong rồi, nhưng ko hỉu sao khi nhấn vào "VJCandela On" để bật đèn lên như hướng dẫn của nó, thì vẫn ko thấy flash sáng lên ạ :(

Hay là cái này ko dùng đc cho WM5.0 hả bác ơi ?

nt_phong1588

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng sáu 2007 lúc 10:59
cần gì bác. trong Atom có mà. bác vô thử programs --> self diagnostics --> ýe ---> chọn camera Flash test --> menu --> run thế là nó cháy thôi. cái này hình như dùng để test lại phần cứng thì phải (nhưng dùng đc thì dùng tội gì bỏ không chứ) tuy hơi mất công nhưng đở phải cài thêm một phần mền

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 11:12
Cái VJCandela chỉ dùng cho dòng Universal thôi, bởi vì tác giả của nó dùng Universal nên ko có điều kiện test với các máy khác. Đến miniS ra lâu như thế mà đã có cách nào làm đèn pin đâu :D.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 20:18
cần gì bác. trong Atom có mà. bác vô thử programs --> self diagnostics --> ýe ---> chọn camera Flash test --> menu --> run thế là nó cháy thôi. cái này hình như dùng để test lại phần cứng thì phải (nhưng dùng đc thì dùng tội gì bỏ không chứ) tuy hơi mất công nhưng đở phải cài thêm một phần mền
Đây có lẽ là cách duy nhất bác nhỉ :D khi cần dùng "đèn pin" để "soi đường" có lẽ phải dùng cách này thôi, tuy hơi bất tiện (làm nhiều bước quá) một tí.

Cảm ơn bác đã chỉ ạ ^^ Nhưng em vẫn nghĩ là phải có 1 phần mềm nào đó có chức năng này chứ, đâu có phức tạp lắm đâu nhỉ.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 10:10
trong Wizard cũng có cái đèn flash rất sáng. Với dòng này, em thường bật camera lên, rồi bật flash lên thì ngang với đèn pin. Đã test thử ở quê, không có điện rồi. Ngon cực

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 10:19
Con Atom khi ở chế độ chụp ảnh ấn ào đâu để nó lên đèn flash nhỉ, em ấn vào cái biểu tượng chữ Z sao ko thấy đèn sáng nhỉ, sử dụng cái seft diagnostics thì được

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday