Xin phần mềm diệt con virus autorun

ga_ei

Think !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Re: Xin phần mêm diệt con virus autorun

Theo kinh nghiệm của em thì dùng KIS là ngon rồi, chỉ có điều là phải khóa USB và ổ cứng cắm ngoài, ko cho nó chạy auto run. Mỗi lần cắm USB là vào thì cần phải quét trước khi mở nó.
Với cách này thì chưa có 1 con autorun nào lọt vào máy em đc. Đơn giản mà hiệu quả :D

ngobeo

x x x
GÂY DỰNG
Avira AntiVir Free, xài cực hiệu quả mà miễn phí.

Mã:
http://dlce.antivir.com/package/wks_avira/win32/en/pecl/avira_antivir_personal_en.exe

dragon_tudvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con này đơn giản mà bác. Bác dùng cái này: WinHeal Utilities
Miễn phí nhưng còn nhiều tính năng mạnh mẽ khác ngoài việc diệt con Autorun kia ;)
( xem file đính kèm)

Attachments

• WinHeal Utilities.rar
    722.9 KB · Đọc: 24

truongngocvn

GÂY DỰNG
dùng Nod32 đi bạn vừa nhẹ dùng thì lại yên tâm chẳng fai lo nghĩ j
p/s: đôi khi mình cũng fai sống với nó thich nghi với nó miễn nó hok làm hại mình là đc rùi :D

giovinco

GÂY DỰNG
Mình cũng vừa mệt mỏi với mấy cái con autorun này và tìm ra được 1 giải pháp hiệu quả chuyên trị autorun: PM USB Disk Security. Bạn nào có nhu cầu cứ pm cho mình.

tpthuan

GẮN KẾT
sao bác không triệt hạ bằng tay thay gì dùng chương trình
tôi có 1 cách này (của giáo viên tin học) không biết có đúng hay không (nhà không có USB nên chưa thử.
Đầu tiên, bác đút usb vào máy tính nhưng không đc double-click mở nó ra nhé
Sau đó, Bác mở Notepad lên và để trống, save lại để tên autorun.inf và dẫn cho nó lưu vào usb, nó sẽ đè lên file autorun.inf trước đó
Bây giờ chỉ việc vào usb và xóa file autorun.inf là xong
=> đây là ý kiến của tôi nhé
Chúc may mắn

buysell

GÂY DỰNG
cái này chỉ cần cho hiện các file hệ thống rồi del file autorun trong disk là xong mà: -??

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...