Xin phần mềm đọc RSS trên PPC W05

vn7xmen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng năm 2007 lúc 12:00
Em dùng Mobi reader tải tin về máy tính sau đó sync với ppc. Nhưng bất tiện vì nhiều lúc cứ phải bật máy tính. Các bác cho em hỏi: Có phần mềm nào đọc RSS tải tin trực tiếp từ internet vào PPC không?

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng năm 2007 lúc 22:32
Có rất nhiều bác ạ, mà dùng PPC thì sao phải lo đến RSS hả bác, bác xài thử SpbInsight 1.5 đi, cần template thì PM cho em, đảm bảo tuyệt vời và sync trực tiếp qua máy ( dùng Wifi ) ngon luôn :D

vn7xmen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng năm 2007 lúc 10:10
Rất là đa tạ các ý kiến đóng góp. Nhưng phần mềm SpbInsight hình như là phải tạo Feed mà em thì dân ngoại đạo nên chịu chết. Em thấy egress rất hay đã tải bản 3.1.0 về nhưng không có: cờ-rxch hay kx. Có bác nào có thì vui lòng gửi cho em với. Xin cám ơn mọi sự giúp đỡ...

19 Tháng năm 2007 lúc 10:52
Rất là đa tạ các ý kiến đóng góp. Nhưng phần mềm SpbInsight hình như là phải tạo Feed mà em thì dân ngoại đạo nên chịu chết. Em thấy egress rất hay đã tải bản 3.1.0 về nhưng không có: cờ-rxch hay kx. Có bác nào có thì vui lòng gửi cho em với. Xin cám ơn mọi sự giúp đỡ...
Phần mềm này có sẵn một số template (chủ yếu cần cho báo chí trong nước) còn báo nước ngoài thì có sẵn trên mạng rất nhiều (ví dụ BBC news, CNN,...), bạn chỉ cần dùng chức năng search trong Spb insight. Mình thấy dùng spb rất tốt.
Bác nqlong3387 đã hứa cho một số template mà.

vn7xmen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng năm 2007 lúc 11:10
Em rất cám ơn sự quan tâm của mọi người. Nhưng trên mạng hiện nay có rất nhiều trang web và forum cung cấp rss. để tiện theo dõi em thường hay add feed của các forum (vd: RSS của HHVN). nếu dùng spb insight thì phải tạo template rất khó với em. egress cho add các feed và file *.ompl hợp với em hơn.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng năm 2007 lúc 20:02
Mỗi người 1 ý thích mà các bác :D. RSS cũng có ưu điểm là gọn nhẹ dễ đọc, thậm chí có thể cập nhật qua GPRS thì phải, trong khi Spb phải có Wifi mới được :D

poochuse

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng năm 2007 lúc 10:04
Bác nào có Template mấy trang Việt Nam của Spb Insight cho em xin nhá

THANKS

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thích màu đen, cái màu nhìn không vui vẻ gì lắm nhưng thiếu nó thì cuộc sống thiếu đi màu để viết lên những thăng trầm . Mực đen giấy trắng , nó hòa quyện như ly cà phê sữa sáng vậy. Ngọt ngào!
Noodler’s là một hãng mực nổi tiếng của Mỹ , nó rất đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday