Xin phần mền check dung lượng thẻ nhớ

1 Tháng chín 2007 lúc 10:45
Tình hình là em được thằng em nó cho cái thẻ nhớ MMC 4Gb mà sao cứ chép dữ liệu vào bỏ vô thằng PPC là nó lại không đọc được mà toàn ra cái gì đâu không ( máy thì vẫn nhận là thẻ 4GB). Bác nào có chương trình nào check dung lượng thẻ cho em xin với (nghi ngờ thẻ lụi quá :(()

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
1 Tháng chín 2007 lúc 12:05
Tình hình là em được thằng em nó cho cái thẻ nhớ MMC 4Gb mà sao cứ chép dữ liệu vào bỏ vô thằng PPC là nó lại không đọc được mà toàn ra cái gì đâu không ( máy thì vẫn nhận là thẻ 4GB). Bác nào có chương trình nào check dung lượng thẻ cho em xin với (nghi ngờ thẻ lụi quá :(()
Hình như đâu có phần mềm nào check dung lượng thẻ nhớ là bao nhiêu? Nếu dùng thẻ nhớ đó cho thiết bị nào thì cứ vào menu chọn mục: Dung lượng thẻ nhớ là biết ngay kết quả.

Còn nếu sử dụng trên máy tính thì gắn thể vào hộp đọc cắm vào cổng USB \ My Computer \ chọn hộp đọc lúc này có thể là ổ I \ Properties là sẽ có kết quả ngay.

...mà sao cứ chép dữ liệu vào bỏ vô thằng PPC là nó lại không đọc được mà toàn ra cái gì đâu không?
Cái đó người ta gọi là chữ Ả-Rập :D . Xem lại font trên máy, có lẽ do thiếu font cần phài cài thêm.

1 Tháng chín 2007 lúc 12:19
bác mún bít thẻ nhớ có ngon hay ko thì cắm vào reader của máy tính, fomat 1 cái, xem properties xem máy nhận thẻ với dung lượng bao nhiu... ukie rùi thì copy full cái thẻ đó (đừng copy mấy file lẻ mất thời gian lắm,cứ file lớn mừ táng, tiện thể đo thời gian ghi của thẻ lun) xong rùi thì copy lại toàn bộ cái thẻ vào máy tính, nếu tất cả đọc ngon => dung lượng trong properties là dung lượng thiệt (nếu thẻ tàu dung lượng ảo mừ bác copy thế là die đấy:D) => đây là cách check dung lượng thẻ thủ công mừ e vẫn hay làm đấy, hí hí:D
còn cắm vào PPC hiện ra mấy cái tên file hình ô vuông chắc đúng là tiếng arab thiệt , có lẽ PPC của bác cài SP2 bản tiếng arab.

1 Tháng chín 2007 lúc 12:36
em nghĩ dugn lượng nhớ là bao nhiêu thì trên máy báo luôn rồi cái quan tâm là tốc độ đọc và ghi của thẻ thôi, dùng sktool có thể test đc điều đó và đo đc nhiều thứ khác nữa, so sánh máy với các máy khác

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday