Xin phép MOD cho em hỏi mấy bác SamShop tí ạ

Các thớt khác của wuhoatu
Status
Không mở trả lời sau này.

TreoFan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em cũng mua 1 con wifi của bác samshop nhưng chết rồi do em cho em đó uống Coca Cola Light. Đã từng mua hàng chỗ bác Samshop, đánh giá cách bán hàng của bác ấy tốt chẳng có gì phàn nàn,

tlgod

fb.com/affwatches
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
các bác nói đi cũng phải nói lại:

"2WIRE 2700HG-D QWEST - Modem ADSL 2+ builtin WIFI 54G
Bộ phát wifi chuẩn 54G tích hợp modem support supports ADSL, ADSL2 and ADSL2+ , 4 port LAN.
Hàng clear new 98% no box, có AP và adapter
Giá 490k BH 6 tháng (1 tháng 1 đổi 1)">"

đây ko phải là lừa dối- bán hàng không trung thực còn gì ??

con 2wire này của samshop sóng thì phải gọi con buffalo gamer 330k = cụ =). hàng ko bổ mà chả rẻ =) . đấy là e dùng cả 2 con rồi mới nói nhé

tlgod

fb.com/affwatches
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em nghỉ topic này không có thì hơn vì những lý do

+ hàng bán ra ( sámhop) bán hàng củ, có bảo hành mà với số lượng lơn, không lẻ cái nào cũng phải báo cáo với bác chủ mua là nó thế nó thế
+ nhìn giá tiền đi rồi hãy thanh minh, bác sam bán chưa tới 500k ( cụ thể là 450k ) trong khi hàng mới bán bèo nhất em từng thấy là 900k thậm chí 1 triệu
+ bác mua dùng hết time bảo hành hư thì đsành chịu thôi, còn kêu ca thế này nó như như trẻ con dành đồ chơi của nhau rồi mét phụ huynh vậy
+ em nghỉ bác sam củng không nhất thiết phải trả lời nhỉ, mà trả lời hay không chắc quyền của bác ấy :D em chỉ đoán thế thôi
+ còn mua bán, thuận mua vừa bán, anh thích rẻ thì có giá rẻ.

+ chừng nào anh mua hàng mới 100% mà bị như thế thì kêu ca xem ra có lẻ hợp lý hơn

- bán rẻ đâu có lý đc bảo hàng đã sửa là new 99% no box anh nhỉ, anh nghĩ xem nếu samshop nói hàng đã qua sửa chữa, ừ thì có rẻ, nhưng có còn ai mua nữa ko ? =)

- em thấy bác chủ topic có bắt đền đâu, anh nói chuyện hết bh hay ko làm gì =)

-"em nghỉ bác sam củng không nhất thiết phải trả lời nhỉ, mà trả lời hay không chắc quyền của bác ấy :D em chỉ đoán thế thôi" ==> đoạn này e thấy lạ à nha, vụ cái loa của digimind, điện thoại đểu anh thắng đấu giá, anh cũng muốn ng bán trả lời về sản phẩm của họ đấy thôi. nói chung khi ai bán gì thì họ phải có trách nhiệm hỗ trợ, trả lời về sản phẩm họ bán ra, dù còn hay hết bh, vì đó là uy tín ng bán. đâu thể nói hết bh thì thích thì ko trả lời. Bán về sau nữa, chứ có phải 1 lần đâu. Chủ topic lại là người mua nhiều đồ- khác hàng quen của samshop nữa.

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
em chỉ thấy ghi hàng clear 98% thôi à

@ còn nữa bác chủ topic sài hết time bảo hành rồi, và khi mở topic này ra nhằm mục đích gì ?

===============================

trở về lại vấn đề anh nói qua chuyện khác

==== chuyện loa logitech tôi mua của digi : total thời gian là 1 tuần để nó từ hà nội về tới đà nẵng đó ạh, bác thử mua 1 món từ đn về hà nội đi, 5 ngày thôi, đảm bảo bác nhảy còn hơn nhảy trên lủa nữa đó, chưa kể mọi liên lạc với digi là không được, nếu là bác chắc bác làm lộng lên chứ ko nhỏ nhẹ như tôi open topic feedback về digi

==== chuyện cái điện thoại lởm 6500s chỉ thắng đấu giá có 2 ngày thôi ạh, mà người ta đã vứt cờ bỏ chạy rồi, gặp bác chắc bác còn lộng hơi tôi mà đòi lại cho bằng được chứ nói chi đập nát bét cái điện thoại để khỏi mắc công mệt óc nữa nhỉ

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
có cái khúc này nữa em quên chưa nói :D

_ theo em biết bác sam bán cái loại modem này chắc cũng phải cả trăm cái chứ không phải lèo quèo 1 hay 2 cái

để rồi ngồi đó mà nói ờ cái này sủa, cái kia không sủa, em thấy nó hơi vô lý khi phải đi thanh minh những chuyện này

về theo lô ( theo em nghỉ thế ) cái này đc cái kia hư chuyện thường nha binh thôi

còn bán thì tự người mua đặt câu hỏi sao hàng nó rẻ, sao hàng nó đét ( cái nào cũng có cái giá của nó cả, bánh bèo cũng có giá của bánh bèo mà )

@ sao nhưng người khác mua dùng nó vẫn tốt, và không bị chi ở main hay đại loại lỗi khi hết thời gian bảo hành......
@ chỉ mới nghe 2 trường hợp bị hư :D mà toàn bị uống bia, coca với sét quánh ko à

thế thì sao lại trách ông sam bán hàng ko trung thực, lừa dối

mà không đặt cho mình câu trả lời " hãy là người tiêu dùng thông minh "

tlgod

fb.com/affwatches
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Số là trước giờ em lấy modem Wifi của các bác cũng khoảng chục con rồi, toàn ActionTec thì không sao cả. Chỉ có gần đây nhất (nhưng cũng hết BH rồi) lấy 1 con 2WIRE. Vì hết BH nên khi nó có chuyện em mới tháo ra xem board thì thấy 1 con IC đã có dấu hiệu nhổ ra thay lại. Toàn bộ chân rết 4 phía có vết khò và sém của nhựa thông (con IC em đóng khung đỏ ấy ạ).
Em không bắt đền gì cả vì luật là vậy, hết BH rồi nhưng chỉ thắc mắc là đây có phải hàng lỗi phải sửa rồi bán không??? Nếu đúng thì các bác nên nói rõ để người mua còn cân nhắc ạ.

@anh dauyeu: hàng clear new 98% anh à. new đây chắc là chưa sửa chứ nhỉ. Anh đã đọc dòng đỏ đỏ chưa ạ. Lý do đó có tốt và đủ làm cái topic này chưa nhỉ ?.
anh nói thế này "+ bác mua dùng hết time bảo hành hư thì đsành chịu thôi, còn kêu ca thế này nó như như trẻ con dành đồ chơi của nhau rồi mét phụ huynh vậy" nghe chán quá. Bác ấy có kêu đâu, chỉ lập topic để xem bác samshop trả lời về hàng bác ấy bán ra thôi, để ng mua biết rõ còn cân nhắc khi mua.

Còn chuyện của anh thì cũng nói chung là ng mua bao giờ cũng muốn ng bán trả lời, hỗ trợ về sản phẩm ng bán bán ra, dù có hết bảo hành, thế mới gọi là uy tín chứ, mà bác chủ topic có hỏi gì nhiều, bắt đền gì đâu, chỉ hỏi xem anh Tùng samshop bán cái 2wire là lỗi sửa rồi bán, hay là clear new 98% thôi, thiết nghĩ sp anh Tùng bán ra anh ấy phải rõ nguồn hàng chứ. Em thấy anh có vẻ nói đỡ cho samshop.........

tlgod

fb.com/affwatches
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có cái khúc này nữa em quên chưa nói :D

_ theo em biết bác sam bán cái loại modem này chắc cũng phải cả trăm cái chứ không phải lèo quèo 1 hay 2 cái

để rồi ngồi đó mà nói ờ cái này sủa, cái kia không sủa, em thấy nó hơi vô lý khi phải đi thanh minh những chuyện này

về theo lô ( theo em nghỉ thế ) cái này đc cái kia hư chuyện thường nha binh thôi

còn bán thì tự người mua đặt câu hỏi sao hàng nó rẻ, sao hàng nó đét ( cái nào cũng có cái giá của nó cả, bánh bèo cũng có giá của bánh bèo mà )

@ sao nhưng người khác mua dùng nó vẫn tốt, và không bị chi ở main hay đại loại lỗi khi hết thời gian bảo hành......
@ chỉ mới nghe 2 trường hợp bị hư :D mà toàn bị uống bia, coca với sét quánh ko à

thế thì sao lại trách ông sam bán hàng ko trung thực, lừa dối

mà không đặt cho mình câu trả lời " hãy là người tiêu dùng thông minh "

anh chủ topic ko bắt đền, chỉ hỏi hàng sửa rồi bán có phải ko ?. Nếu cả lô lẫn 1-2 con thì có sao đâu, vấn đề samshop ko lên tiếng- và nếu đúng như sửa rồi bán thì có phải bán hàng ko trung thực ko ?.

- " hãy là người tiêu dùng thông minh " của anh rất đúng, nhưng trong những trường hợp lên tiếng những cửa hàng làm ăn gian dối, ko trung thực thì chẳng lẽ việc làm của chủ topic là không nên ? việc ấy tốt cho cộng đồng, thì sao anh đành nói lời khó nghe về chủ topic ?

abcvn

GÂY DỰNG
cho em hỏi bác tigod là hàng lô về check nó chạy ok thì bác sam có mở main ra coi coi hàng đã xì hay ko để làm j`
hàng trăm hàng ngàn cái cái nào cũng mở ra check main chắc chết
ngu ý của em thế thoy ko biết bác có nghĩ tới chưa mà to tiếng quá ạ
mà theo em nhớ bác Sam có nói rõ là khi hết bảo hành mà có làm sao qua thay chip chiếc thì vẫn hỗ trợ công thay chỉ tính tiền linh kiện thoy mà
:) bác ý bán hàng rẻ như thế là chu đáo lắm rồi các bác còn mong chờ j` nữa

PS:bản thân chưa có mua 1 SP nào bên anh Sam nên đừng có đoán già đoán non là em bênh bác ý nhé :)

tlgod

fb.com/affwatches
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cho em hỏi bác tigod là hàng lô về check nó chạy ok thì bác sam có mở main ra coi coi hàng đã xì hay ko để làm j`
theo em nhớ bác Sam có nói rõ là khi hết bảo hành mà có làm sao qua thay chip chiếc thì vẫn hỗ trợ công thay chỉ tính tiền linh kiện thoy mà

PS:bản thân chưa có mua 1 SP nào bên anh Sam nên đừng có đoán già đoán non là em bênh bác ý nhé :)

em tlgod, ko phải tigod ;) . nếu nhập hàng về mà ko biết hàng đã sửa chưa thì khó tin nhỉ? cả lô hàng, phải biết nguồn mình nhập về chứ. chuyện làm ăn đâu phải đùa đâu, nhập về chắc gần trăm triệu, phải đảm bảo chất lượng hàng thì mới nhập chứ. mình nghĩ ít nhất khi nhập thì phải thống nhất rõ bên mua xem hàng new clear, hay sửa lại bán chứ, chả ai tự nhiên cứ thế nhập về đâu. Hơn nữa, em đã nói bác samshop bán lô hàng sửa đâu, e có nói ở trên, lỡ 1-2 con sửa thôi thì sao ^#(^, mà nhiều bác nhảy vào kết tội em thế =) >:p .

mà cái bạn nhớ đấy là chế độ 2wire của anh iphonehnvn nhé, giá và hàng khác nhau nhiều đấy.

Với có ai kết luận hàng samshop đểu đâu, em chỉ nói hàng ko như new 98% như samshop rao, và có thể 1-2 con lẫn, chủ topic cũng chỉ cần samshop xác minh nguồn hàng thôi. điều này tốt cho anh em sau này nếu có mua 2wire ở samshop.

vậy cớ sao vẫn có người khó chịu nhỉ ?

zusuke

GẮN KẾT
mà theo em nhớ bác Sam có nói rõ là khi hết bảo hành mà có làm sao qua thay chip chiếc thì vẫn hỗ trợ công thay chỉ tính tiền linh kiện thoy mà

Đợi bác Sam vào giải quyết thôi, vì nếu lẫn vào 1~2 cái thì e nghĩ bác ấy nên có tí trách nhiệm với chủ topic !
Em cũng dc nghe nhìu truyền kì về con 2wire này lém rồi

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...