Xin rom 6.5 chuẩn cho SSi780

Spacecraft

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hiện tại mình đang dùng SS i780, đã update rom chính thức từ SS bản WM6.1. Mình thì lại rất thích update lên bản 6.5 song lại không dám làm chuột bạch \m/, bạn nào đã up được lên phiên bản 6.5 và dùng ngon lành cành đào hãy up lên đây cho mình xin một bản với. thanks nhiều =P~

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
khuyên thôi
cứ sài wm 6.1 đi bạn
em làm chuột bạch rồi
chạy chán lắm
ko hứng thú và nhanh như wm 6,1

nên lại quay về 6.1 cho lành

hãy hát lên

10 years in here
GÂY DỰNG
up con này dễ mà, nhưng cũng giống như Nam. Xài 6.1 vẫn ổn định hơn, pin lâu hơn. 6.5 chỉ được cái giao diện chứ cũng lỗi vặt và ngốn pin.

Spacecraft

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hic, dạo này bận quá không lên được. Nghe các bro nói thì em cũng hài lòng với wm6.1. Nói chung là sử dụng khá tốt rồi. pin cũng không trâu nên cũng chẳng dám ham hố nữa :D

King_Eric

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ko biết có phải mình chậm tiến hay ko nhưng lần nào nghịch 6.5 cũng chỉ được 2 ngày là cùng rồi lại quay về với 6.1,thấy gần gũi thân thiện và ổn định hơn rất nhiều.

Spacecraft

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Có bác nào thử test các bản mới update chưa : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=537608

Em thử các bản : 23554/23640/28232/ 23529 và thấy bản i780_Flame_MSM_WM6.5_CE_OS_5.2.23529_OEM_PDXIB1 (60&128dpi) có vẻ nhẹ hơn, mượt mà hơn, thấy pin cũng lâu gần bằng bản 6.1. Các ứng dụng chạy khá nhanh và chưa thấy lỗi gì cả.

Riêng 2 bản 96&128dpi ở http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=599652 thì em thấy đều mượt, chưa có thời gian test không biết có trục trặc gì không. Bro nào test rùi xin cho vài nhận xét đi :D

DUNGBEE

GÂY DỰNG
Các bạn có thể dành chút thời gian chỉ mình các up chi tiết được không mình đang sử dụng i780 và chưa tự up rom lần nào. thank các bạn trước nhiều.

Spacecraft

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
[FONT=&quot]
Các bạn có thể dành chút thời gian chỉ mình các up chi tiết được không mình đang sử dụng i780 và chưa tự up rom lần nào. thank các bạn trước nhiều.

Hi bro, mình cũng mới mày mò và đọc được một số hướng dẫn của các bro và đã up thành công. Tuy nhiên mình cũng chưa hiểu rõ hết. Chỉ có làm theo, chưa nghiên cứu được sâu.

Theo mình thấy thì có 2 loại phiên bản. một là phiên bản có đuôi *.exe (thường down trên website của hãng sản suất), hai là các phiên bản có đuôi là *.bin (thường là các phiên bản đã được chế biến - cook rom).

Chú ý : tốt nhất là hãy dùng Windows XP cho an toàn:D

Đối với bản EXE thì bạn hãy vào đây để down và làm theo hướng dẫn nhé, rất chi tiết đấy.
Từng bước để down rom ở đây : http://www.samsungmobile.com/support/i780/index.jsp
Hướng dẫn ở đây : http://www.samsungmobile.com/support/i780/uk/howto.jsp
Công việc chính chỉ là chạy file EXE rồi ngồi uống cafe đợi đến khi 100% thôi, và khởi động lại máy là xong =D>. Chú ý trước khi up, pin phải đầy 100% phần mềm mới cho up.

Đối với các ROM cook, mình sưu tầm được cách làm như sau (nguồn ở chỗ nào mình không nhớ nữa, mình mạn phép đưa ra đây, mong tác giả bỏ qua cho :D )

Trước khi bắt tay, hãy down toàn bộ ở đây nhé :
http://www.mediafire.com/?sharekey=4dffdda1b291d73fb94117dade8fc295074aa5dfb1ae7c2ef88875faa4c6c51e
Bao gồm :
1. Phần mềm kết nối máy tính AciveSync4.5 cho XP
2. Driver Samsung modem cho SS i780
3. Phần eboot và Phone
3. Phần Rom cook 6.1 bản final khá chuẩn i780 PDA_WM6.1_20273_EV4X.128 Final
Nếu thích có thể down bản 6.5 này, mình đang test thấy cũng được i780_Flame_MSM_WM6.5_CE_OS_5.2.23529_OEM_PDXIB1_96
4. Phần mềm để Up rom Mirage_LV_v1.8

chú ý : sau khi down xong hãy để toàn bộ trong cùng thư mục cho dễ quản lý

B1. Cài đặt phần mềm ActiveSync4.5 và driver.
Trước khi bắt đầu nên kết nối i780 với máy tính và đồng bộ hóa dữ liệu, sao lưu cần thiết cũng là để PC nhận i780.
Sau đó thì vào phần setting của phần mềm, bỏ ô tích cho phép USB.
Rút bỏ cáp USB. tắt máy, và đưa máy về chế độ "Emergency Mode" bằng cách ấn đống thời 3 phím Ctrl+Enter và Power (phím Ctrl là phím nửa trắng nửa đen góc dưới bên trái). Cắm lại cáp USB và vào phần Device Manager của PC kiểm tra xem đã nhận i780 chưa. Nếu có thì trong phần USB nó sẽ hiện lên. Bước này chỉ là để chắc chắn thôi, có thể bỏ qua nếu không cần thiết :-$

B2.
Chạy chương trình Mirage_LV_v1.8 để up rom.

Chú ý quan trong : trước khi chạy chương trình này các bác hãy rút cáp USB ra khỏi máy, nếu không phần mềm sẽ không dò được con i780. Và pin phải lớn hơn 50% để đảm bảo an toàn.

- Chạy chương trình Mirage_LV_v1.8 và chọn như sau:
[/FONT]
[FONT=&quot]- Phần Select a profile chọn: MIRAGE LV image
- Phần LOADER: chọn i780 eBoot Upgrade ROM DXHH1[/FONT]

[FONT=&quot]- Phần PDA chọn bản ROM các bác down về ấy. Phần này thì tùy các bác. bản 6.1 hay 6.5 hay bất cứ bản nào các bác thích nghịch=D>[/FONT]

[FONT=&quot]- Phần PHONE chọn i780 Phone Upgrade ROM DXHH1[/FONT]

[FONT=&quot]- Chọn xong thì click và Detect.[/FONT]

[FONT=&quot]- Bây giờ các bác chuyển máy về chế độ “Emergency mode” bằng cách:
Tắt máy, tháo pin, lắp lại pin và nhấn và giữ đồng thời 3 phím Ctrl+Enter+Power (Ctrl là phím nửa trắng, nửa đen trên bàn phím). Trên màn hình lúc này sẽ có chữ “EMERGENCY MODE”. và một thông báo rằng hãy detect trước khi cắm thiết bị vào.[/FONT]

[FONT=&quot]- Nối máy vào PC qua dây USB. Nếu đã cài đúng driver USB và cài ActiveSync, Mirage Updater sẽ nhận ra điện thoại và tiến hành uprom. Các bạn giữ nguyên cho đến khi thanh trạng thái trên MIRAGE UPDATER chuyển sang xanh da trời và báo là “JOB DONE. H/W reset perform ” thì rút dây ra và Hard reset phone[/FONT][FONT=&quot] bằng cách ấn đồng thời 3 phím : Xanh (gọi) + Đỏ (tắt) + Power[/FONT]
[FONT=&quot] khuyến cáo : trước khi up rom, nên tháo sim và thẻ nhớ ra, mặc định khi sản xuất là không có 2 thành phần này để chắc ăn ( thấy bảo thế :p)[/FONT]
[FONT=&quot]Chú ý, với lần Up rom sau thì chỉ cần chọn phần PDA thôi, không cần chọn phần LOADER và PHONE nữa nếu không cần thiết.[/FONT]

[FONT=&quot]Chúc thành công =D>

Dưới đây là một số hình ảnh về WM6.5 mà mình up :

[/FONT]

DUNGBEE

GÂY DỰNG
Thank ban Spacecraft nhiều mình up 6.5 được rồi, nhìn rất đẹp, nhưng ... khó xài hơn 6.1 nhiều bạn nhỉ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Máy ép chậm Kalite đang được rất nhiều gia đình tin tưởng và lựa chọn bởi những tính năng cũng như giá thành khá phù hợp với đại đa số gia đình Việt Nam. Vì vậy đi kèm với nó là rất nhiều người thắc mắc là máy ép chậm Kalite có tốt không?
Xem thê ...