Xin soft convert wmv sang wmv for PPC

dnt

Trym available
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang cần phần mềm convert *.wmv sang *.wmv để có xem được trên PPC, không biết có Bro nào có hoặc biết thì chỉ dùm cho em với...Thanks

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
dnt said:
Em đang cần phần mềm convert *.wmv sang *.wmv để có xem được trên PPC, không biết có Bro nào có hoặc biết thì chỉ dùm cho em với...Thanks

Chào bạn! Bạn dùng phần mềm Windows Media Encoder 9 Series download miễn phí, rất dễ dùng, có chức năng Encode phù hợp với PPC, cho phép bạn chỉnh cấu hình bit rate nhỏ để tiết kiệm dung lượng....
Download here
http://download.microsoft.com/download/8/1/f/81f9402f-efdd-439d-b2a4-089563199d47/WMEncoder.exe

Cúc bạn thành công!

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
dnt said:

2 định dạng này là hoàn toàn giống nhau. Về nguyên tắc, bạn vẫn có thể xem file .wmv trên pc thì cũng có thể xem trên ppc được.

dnt

Trym available
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tovanhung said:
2 định dạng này là hoàn toàn giống nhau. Về nguyên tắc, bạn vẫn có thể xem file .wmv trên pc thì cũng có thể xem trên ppc được.
Vâng đúng là như thế nhưng có phim lên khoảng 800Mb thì khó anh a.Em muốn convert để làm nhỏ kích thước file đi để có thể copy vào PPC.

nd_2112

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tovanhung said:

Tuy hai định dạng này giống nhau, nhưng tớ thấy nếu không convert bằng windows media encoder mà play trực tiếp bằng file gốc thì hình sẽ bị giựt cục chứ không trơn tru.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác ơi Movie mà 800Mb thì xem làm sao? PPC Pin chỉ để xem vài Video Clip, hoặc Media Demo vui thôi! Chứ xem phim mà 800 Mb thì chịu sao thấu? Chọt vài cái là tắt ngóm rồi.
Bác có thể cắt bớt đi để cho dỡ dài!

philipshero

người lính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nd_2112 nói rất đúng. Nhưng không biết phải xử lý vấn đề này như thế nào??

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xin lỗi mình hỏi bạn nd_2112: Bạn play file *.wmv với chuẩn độ phân giải bao nhiêu 240x320 hay 480x640, Frame Rate, Bit Rate như thế nào? Mình xem file gốc download từ mạng về chưa thấy bị trường hợp trên bao giờ

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu thế thì các bạn dùng chương trình PocketDivX Encoder để convert dùng cho ppc. Chương trình này nhẹ, hay và mạnh nữa, đặc biệt là miễn phí. Sau khi convert xong, dùng BetaPlayer để xem thì hết ý.

Tải tại đây:

http://download.ppccool.com/PocketDivXEncoder_0.3.51_RC11.exe

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thấy No1 Video Converer rất hay, có hẳn encoder riêng cho PPC, và cho nhiều chuẩn output nữa :), ngòai ra còn tách tiếng từ Video, nối fim, tách fim...

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.