Xin tên phần mềm hiển thị người gọi gần full màn hình

An_NH_FPT

GÂY DỰNG
Em đang xài Samsung i900, WM 6.1

Các anh chỉ giáo giúp có phần mềm nào hiển thị hình ảnh người gọi đến to và rõ hơn cái mặc định hiện có của WM 6.1 không ? Ví dụ, em cần như thế này :

Không cần full màn hình, nhưng nếu hình ảnh hiển thị ở mức độ như hình mẫu + giao diện đẹp tương tự thì tốt quá
Em cám ơn nhiều, em chỉ cần tên phần mềm, bác nào có bộ Setup thì em xin đa tạ

PATE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Wow! Có cái này cũng hay ghê, thế mà không biết. Lâu nay bận quá chẳng cập nhật kiến thức gì hết trơn
nhưng hình ảnh thường bể và mờ! Cần phải cắt ảnh với độ phân giải lớn chút để được rõ hơn!
Như thế này thì chắc là chiếm dung lượng của bộ nhớ cũng khá lớn phải không bác?

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Wow! Có cái này cũng hay ghê, thế mà không biết. Lâu nay bận quá chẳng cập nhật kiến thức gì hết trơn

Như thế này thì chắc là chiếm dung lượng của bộ nhớ cũng khá lớn phải không bác?
Không chiếm dụng lắm so với các pm khác, cũng khá nhẹ vì giao diện nó đơn giản!
Còn các ảnh bác làm contact pic thì cứ lưu trên thẻ nhớ thôi, pm sẽ trích ảnh từ đó mà ra, vì là pm liên quan đến giao diện nên cài vào My Device để đạt độ ổn định cao nhất!

An_NH_FPT

GÂY DỰNG
Resco Contact làm được điều này, và bản S2U cũng vậy! Bạn tìm ở box phần mềm bên cạnh nhé, nhưng hình ảnh thường bể và mờ! Cần phải cắt ảnh với độ phân giải lớn chút để được rõ hơn!

Cám ơn bác CoF nhé, Resco Contact thì em có rồi nhưng chưa cài, thế S2U là cái gì bác nhỉ ? Bác viết tắt hay tên của nó là S2U ? Em thường hay để pix với size là 200x200 px, chắc là bị mờ rồi, để cài thử luôn xem thế nào

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cám ơn bác CoF nhé, Resco Contact thì em có rồi nhưng chưa cài, thế S2U là cái gì bác nhỉ ? Bác viết tắt hay tên của nó là S2U ? Em thường hay để pix với size là 200x200 px, chắc là bị mờ rồi, để cài thử luôn xem thế nào
Đó là Slide To Unlock, kéo vuốt để mở khoá giống IP đó, mình post lại bản V2.22 cho bạn (mới nhất là 2.25 thì phải)
  • Phần mềm hỗ trợ WM5 trở lên.
  • Màn hình QVGA, WQVGA, VGA, WVGA
  • Yêu cầu RAM 1M cho QVGA/WQVGA; 4M cho VGA/WVGA
Một số thông tin mới trong phiên bản 2.0
  • Một giao diện cài đặt mới cho S2U2 Settings
  • Thay đổi và duyệt thư mục hình ảnh làm nền wallpaper, có thể zoom hay crop
  • Thay đổi âm báo khóa và mở khóa bằng định dạng mp3
  • Có thêm cài đặt thời gian ngủ khi phát nhạc với S2P
  • Hỗ trợ save/load theme

• Hiển thị thêm danh sách 5 cuộc gọi nhỡ, 5 task
  • Có thên chức năng cuộc gọi khẩn cấp khi máy đã bị khóa password
  • Có thêm hiệu ứng đổ bóng hiển thị chữ

• Có thêm lựa chọn hiển thị Framed trong mục CallerID
  • Có thêm lựa chọn luôn ẩn cửa sổ thông báo hệ thống
  • Có thêm InCall Volume Control.
  • Hỗ trợ WM6.5
  • Gỡ bỏ PhoneNoFormat, có thêm "Canonical number format"
  • ...

Để hiển thị ngôn ngữ t. Việt như trong ảnh,bạn chép đè file lang.inf trong đính kèm lên file cũ trong thư mục đã cài đặt, khởi động lại máy.

File cài đặt QVGA có thể dùng cho WQVGA và file VGA có thể dùng cho WVGA
Chúc vui

Attachments

• lang.zip
    3.2 KB · Đọc: 16
  • S2U2-2.00-QVGA.zip
    1 MB · Đọc: 33

An_NH_FPT

GÂY DỰNG
Cám ơn bác nhiều nhé

Em vừa test cái Resco Manager 2.0.5, hiển thị hình ảnh ổn, với Pic 200 x 200 px thì hình ảnh chỉ hơi vỡ 1 tí xíu thôi, nếu nâng lên 250 px hoặc 300 px thì chắc là ok luôn.

Cái phần mềm dưới em sẽ thử luôn xem sao.

1 lần nữa cám ơn bác

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cám ơn bác nhiều nhé

Em vừa test cái Resco Manager 2.0.5, hiển thị hình ảnh ổn, với Pic 200 x 200 px thì hình ảnh chỉ hơi vỡ 1 tí xíu thôi, nếu nâng lên 250 px hoặc 300 px thì chắc là ok luôn.

Cái phần mềm dưới em sẽ thử luôn xem sao.

1 lần nữa cám ơn bác
Không có chi :D
Quen chia sẽ rồi, hí hí
Nếu bác chỉ cần Caller Picture không thôi thì nên xài pm này, vì nó đơn giản và chỉ kèm tính năng khoá máy là chính, do đó rất nhẹ, lại hiển thị ảnh tốt nữa.
Còn resco contact thì nhúng cả contact từ máy/sim và nhiều info vào nên chiếm bộ nhớ hơn!
Vài lời... Chúc vui!

An_NH_FPT

GÂY DỰNG
Cái S2U2 rất ổn bác ạ.

Chỉ có 1 vấn đề duy nhất : Không hiểu do lỗi phiên bản hay lỗi xung đột các phần mềm trong máy cuar em, mà máy thường xuyên rơi vào tình trạng treo ở cái màn hình được Lock. Thỉnh thoảng có người có gọi đến nó chỉ báo rung và chuông, tên và hình cũng ko có luôn, lúc được lúc không, thế mới đau chứ

Resco Contact thì hiển thị lại không đẹp bằng

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cái S2U2 rất ổn bác ạ.

Chỉ có 1 vấn đề duy nhất : Không hiểu do lỗi phiên bản hay lỗi xung đột các phần mềm trong máy cuar em, mà máy thường xuyên rơi vào tình trạng treo ở cái màn hình được Lock. Thỉnh thoảng có người có gọi đến nó chỉ báo rung và chuông, tên và hình cũng ko có luôn, lúc được lúc không, thế mới đau chứ

Resco Contact thì hiển thị lại không đẹp bằng

Cái này do lỗi của phiên bản S2U đó bạn

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...