Xin trợ giúp về loa 5.1

NHOKTIHON

GÂY DỰNG
mình đang dùng bộ 5.1, nghe nhạc bằng Media 11 hặc các phần mềm nghe nhạc tương tự thì lên được tất cả các loa, nhưng khi nghe trực tuyến trên Mp3 zing hya bất cứ trang nhạc nào khác thì chỉ lên được 2 loa Font còn lại là im re hết lượt

các bạn giúp mình vụ này nha
Thanks !

TamNhinSo9999

GẮN KẾT
mình đang dùng bộ 5.1, nghe nhạc bằng Media 11 hặc các phần mềm nghe nhạc tương tự thì lên được tất cả các loa, nhưng khi nghe trực tuyến trên Mp3 zing hya bất cứ trang nhạc nào khác thì chỉ lên được 2 loa Font còn lại là im re hết lượt

Thanks !

Các Media chạy trên trình duyệt của bạn chỉ hỗ trợ ra âm thanh 2.1, hoặc do source âm thanh stereo thì bạn chỉ nghe được 2.1 thôi à.

ChuyenLOA

GÂY DỰNG

Thanks !
Bạn vẫn có thể nghe đủ 5 loa (chứ không phải âm thanh 5.1 thực thụ) bằng cách nhân kênh (stereo x 2 hoặc 6 chanel direct) hoặc dùng cách phần mềm hỗ trợ đi theo Sound Card (CMSS của hãng Creative).

tuannguyen1982

GÂY DỰNG
Thường thì nhạc DTS nó mới ra hết 5 kênh nên bạn phải chọn tệp âm thanh định dạng DTS. Tuy nhiên với mp3 hay những định dạng khác bạn hoàn toàn có thể nghe ở chế độ 5.1 tuy nhiên là nó không có hiệu quả lắm, âm thanh giống như bị mất đi, yếu...không hay.

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thường thì nhạc DTS nó mới ra hết 5 kênh nên bạn phải chọn tệp âm thanh định dạng DTS. Tuy nhiên với mp3 hay những định dạng khác bạn hoàn toàn có thể nghe ở chế độ 5.1 tuy nhiên là nó không có hiệu quả lắm, âm thanh giống như bị mất đi, yếu...không hay.
Chỉ giả lập. MP3 k thể nghe được. Dùng soft đều vô nghĩa.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...